Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: xem gium em

knight123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định xem gium em

em bị giản nhẹ tĩnh mạch thừng tinh.em nām nay 15tuổi.vậy em có bị vô sinh không.À em bị viêm tiết niệu sinh dục nữa.vậy cả hai bệnh có gây vô sịh không .Cám on

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cả 2 trường hợp trên nếu ở mức độ nhẹ thì bác sĩ có thể cân nhắc có cần phải điều trị, tuy nhiên nếu dãn tĩnh mạch thừng tinh mức độ nặng thì việc điều trị là nên bạn ạ . Bạn nên đi khám chuyên khoa sớm đi để kiểm tra sức khoẻ thử xem, để lâu không điều trị có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ của tinh binh đấy nhé ^^, mình có chút thông tin về điều trị đây bạn tham khảo thử :

Điều trị giãn tĩnh mạch thừng tinh bằng phẫu thuật nhằm mục đích làm cho máu không trào ngược từ tĩnh mạch thận vào tĩnh mạch tinh, tuy nhiên những trường hợp không rõ ràng chẩn đoán cần cân nhắc thận trọng. Chỉ định phẫu thuật chỉ đặt ra khi giãn tĩnh mạch tinh lớn gây đau hoặc khó chịu cản trở sinh hoạt, thể tích tinh hoàn nhỏ hơn 3 ml, thay đổi tinh dịch đồ ở người trưởng thành trên 18 tuổi, nguyên nhân gây vô sinh nam giới.

Các kỹ thuật mổ có thể theo đường rạch trực tiếp ở bìu bẹn vào thừng tinh, đường đi sau phúc mạc, mổ nội soi. Một số biến chứng có thể gặp sau phẫu thuật như giãn tĩnh mạch tinh tái phát, ứ nước màng tinh hoàn ... đôi khi cần thiết phải can thiệp lại để giải quyết.

Giãn tĩnh mạch thừng tinh không những ảnh hưởng đến sinh hoạt do đau, khó chịu khi vận động mà còn có thể gây vô sinh, ảnh hưởng ảnh phúc gia đình. Do vậy đối với các cháu trai từ trên 10 tuổi nếu phát hiện thấy có những bất thường vùng bìu nên cho cháu khám để phát hiện kịp thời bệnh lý giãn tĩnh mạch thừng tinh để được xử trí. Trường hợp vô sinh nam giới việc phát hiện và xử trí giãn tĩnh mạch thừng tinh sớm cũng góp phần tích cực điều trị bệnh.