Kết quả 1 đến 2 của 2
    Te_chim_Buot_dai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Viêm da quy đầu (sau khi cắt bao quy đầu)

Chào mọi người, mình cắt bao quy đầu đã hơn 1 tháng nay (chính xác là khoảng 36 ngày) nhưng chỗ vết thuơng khâu thì vẫn còn đau quá, đi khám thì bác sĩ bảo Viêm da quy đầu. Hiện này mình đang rất lo lắng về sức khỏe thằng bé Vấn đề của mình như sau:
    Cách đây 36 ngày mình cắt bao quy đầu, mình vẫn vệ sinh hằng ngày bằng thuốc betadine, băng bó... trong khoảng gần 1 tháng, những ngày đó lành chỉ, mặc dù vậy cái vòng phía dưới quy đầu vẫn còn sưng !
    Cách đây khoảng 1 tuần thì nó bắt đầu hơi đau, mình tự mua ampicilin về uống trong 2 ngày thì hỡi ôi, nổi mề đay ở nhiều chỗ trên cơ thể, ngứa rát... Sợ quá nên tạm dừng thuốc này. Mình uống Lincomycin trong 1 ngày, không có biểu hiện ngứa rát nhưng thằng nhỏ vẫn cứ đau (mỗi khi chạm hoặc cọ xát).
    Hôm nay thì mình đi khám, bác sĩ xem rồi bảo phải uống kháng sinh mạnh. Mình đang rất lo vì nếu kháng sinh mạnh gây mề đay mẩn ngứa thì cũng khổ lắm. Bác sĩ phán viêm da quy đầu ! Mình đang rất bối rối vì mình vẫn vệ sinh hằng ngày bằng betadine, không quan hệ tình dục... nhưng vẫn gặp tình trạng như thế.
    Kính mong mọi người cho xin ý kiến tham khảo và những hiểu biết về tình hình bệnh của mình, cảm ơn !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn ko nên tự ý dùng thuốc như vừa rồi nha, còn việc bác sĩ bảo bạn uống kháng sinh mạnh, bạn nên trình bày mình bị dị ứng với thành phần thuốc để bác sĩ có cách điều trị khác, bạn ko nói bác sĩ đâu có biết dc.