Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 36
    Te_chim_Buot_dai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Vết thương ra dịch hay bị mủ (sau khi cắt bao quy đầu)

Em cắt bao quy đầu đã 10 ngày rồi, sáng nay thay băng thấy có hiện tượng như sau: có 1 vùng da kích thước cỡ hạt tiêu có màu sẫm đục giống như bị mủ. Lo quá ! Trưa đi khám bác sĩ (không phải chuyên khoa nam) ông ý nhìn qua (không xem kĩ !) bảo là tiêu chỉ nên ra dịch chứ không phải mủ. Nhưng em vẫn cứ lo ngay ngáy, uống liền 2 viên ampicilin ! Mong bác sĩ nào trên diễn đàn giải đáp giùm thắc mắc này.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn chụp 1 tấm hình được không ? Nếu là mủ bạn phải đau, sưng, đỏ. tôi cũng nghĩ là do ứ dịch thôi, không cần thiết phải uống kháng sinh đâu bạn.

tesla Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

đúng rồi đó không sao đâu ai cũng như vậy cả bạn yên tam đi.mình cũng như bạn nè,vài hôm là hết thôi

tranquocanh's Avatar
    tranquocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hình như mình cũng bị giống bạn nhưng đúng hình như không phải là mủ đâu bạn, mình cũng bình thường không đau gì cả, nó chỉ ỉ ỉ như chút máu thôi

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nhưng bạn cũng phải vệ sinh kỹ vùng đó nha, vì nó cũng dễ gây nhiễm trùng

Em chụp tấm hình đưa lên các bác xem tình trạng của em có nghiêm trọng không ? Có 2 chỗ có dịch vàng đậm trong đó:
    - Một chỗ đã vỡ ra, không đau, chỉ thấy có màu đỏ như da non.
    - Chỗ còn lại không bị vỡ ra, em quyết định bôi thuốc betadine rồi nặn ra luôn ! Nó không chảy nước gì, chỉ ra 1 thứ giống như hột mụn. Có màu vàng, cũng không đau gì.
    P/S: (hình này chụp trước khi em nặn chỗ có dịch vàng).
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm  

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Sao bạn không chụp cả hình sau khi nặn, haizzz. Mình vẫn nghỉ là bạn không bị viêm gì đâu, bạn tiếp tục vệ sinh và theo dõi thêm nha.

yeubacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Phần quy đầu bên dưới sao mình thấy phù nề quá hen, mà hình bạn chụp hơi bị tối nên nhìn không rõ lằm.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Theo mình bạn nên đi khám 1 bác sĩ khác đi, mình thấy phần vết thương sau mổ có vấn đề rồi.

BackJack Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thấy sưng cũng to ghê đó chứ, có đau ko bạn

Trích dẫn Gửi bởi BackJack Xem bài viết
    thấy sưng cũng to ghê đó chứ, có đau ko bạn
    Mình 15 ngày rồi mà vẫn còn sưng như thế đấy, đau thì không đau. Chỗ nào tiêu chỉ thì nó xẹp xuống. Những chỗ sưng như thế là những chỗ chưa tiêu chỉ. Không biết các bạn có hiện tượng này như mình không nữa.

ngkim2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sao, tình hình chim cu như nào rồi, chắc lành rồi ha. Tui cũng vừa cut xong, mới 6 ngày thôi nhưng thấy có vẻ cũng không nhanh được. À cho hỏi là vết thương cũng hơi có chút mủ thì mình tự dùng kim đâm vào nặn ra rồi bôi thuốc có được không, với lại có nên rửa xà bông không vậy mấy bạn.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko nên tự lấy châm vào nha bạn, kim của bạn có được tiệt trùng ko mà làm vậy, chưa kể khi mủ bung ra còn dễ nhiễm trùng hơn, hiện giờ bạn chỉ cần vệ sinh nó sạch sẽ là được rồi.

Revernant™ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hi , mình là mem mới của 4rum , cũng bị tình trạng giống bạn này. Mình thường dùng povidone 10% nhỏ lên , sau đó dùng gạc y tế bó xung quanh và mặc quần lót. Nhưng mỗi lần gỡ ra đều khó khăn vì phải dùng nước muối cho mềm gạc , và khi gỡ ra thì ngay chỗ cọng chỉ đang bị tiêu nó dính vào gạc gây đau và chảy máu ( 1 ít ). Vậy mình có nên thôi ko dùng gạc mà mặc thẳng quần lót vào luôn không ( vì nếu ko mặc quần lót thì nó sẽ cạ vào quần đùi gây rát ) , và mặc quần lót có bị dính vào giống như gạc ko , mọi người giúp đỡ mình tí nhé ( sry nếu có đào mộ topic , vì mới search trên google )

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

theo mình bạn nên tiếp tục dùng gạc đến lúc nó lành bạn có thể đổi cách dùng để tránh gây chảy máu

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối