Kết quả 1 đến 14 của 14
    123matrix Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Vấn đề thắc mắc sau khi cắt bao quy đầu

Em năm nay 20 tuổi , cắt bao quy đầu ở bv Nam khoa . Hiện giờ đã đc 18 ngày rồi nhưng tại sao chỗ cắt vẫn còn sưng to lắm ạ :-ss Hiện vẫn còn 1 số chỗ có bám cái gì vàng vàng ý , với có 1 chút máu . Em lo quá , liệu em có phải bị nhiễm trùng với phù nề ko ạ . Em nhớ bác sĩ k dặn dán băng dính cho dv ngược lên trên . thế là em chỉ dán ngược lên có 2 ngày rồi bỏ xuống . Với cả 4 ngày thì em tắm , tắm xong dùng bông tẩm cái povidone lau . Xong dùng gạc thấm povidone băng lại . Liệu em có cần ra bv cho bác sĩ khám lại k ạ . Nhìn dv giờ vẫn sưng to em lo lắm ạ

phymosis Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng cắt được khoảng 20 ngày rồi. Xung quanh vết thương thì đã khô và bong hết ra rồi. Chỉ có phần dưới dây hãm vẫn còn chưa lành hoàn toàn. Mình nghĩ sẽ từ từ khô thôi, bs có cho mình thêm loại thuốc Lirra uống tới bây giờ.
    Cho mình hỏi bạn nào cắt về lành hoàn toàn rồi thì cái phần đầu khấc của dương vật có được bao lại không? Vì bây giờ mình thấy phần đâu không được bao lại gì hết? Đến bao lâu thì mới hồi phục lại bình thường ??

Mình nghĩ là ko bạn ạ , phần da sẽ ko trùm lên đầu dv nữa

phymosis Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hầy...nếu vậy thì sẽ mất hết cảm giác mất

baoquydau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hic. Mình cũng cắt bao quy đầu ở bv Nam Khoa. Cũng khá lâu mới lành vết thương. Nhưng bây giờ nhìn cậu nhỏ của mình xù xì quá, không biết 1 thời gian nữa nó như thế nào. Chứ cứ như thế này thì mất hết cả hứng. Hình của mình đây, các bạn xem rồi tư vấn giúp mình nhé. Lo lắng quá!

Trích dẫn Gửi bởi baoquydau Xem bài viết
    Hic. Mình cũng cắt bao quy đầu ở bv Nam Khoa. Cũng khá lâu mới lành vết thương. Nhưng bây giờ nhìn cậu nhỏ của mình xù xì quá, không biết 1 thời gian nữa nó như thế nào. Chứ cứ như thế này thì mất hết cả hứng. Hình của mình đây, các bạn xem rồi tư vấn giúp mình nhé. Lo lắng quá!
    Mình thử bỏ băng ra và kết quả các vết thương đã khô lại , ko còn chảy nc màu vàng nữa nhưng vẫn còn sưng to lắm Được 20 ngày rồi , hix .

Sao không thấy ai tư vấn giúp mình vậy? Help me...!

nupakachi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sao không thấy ai tư vấn giúp mình vậy? Help me...!
    Theo mình bạn nên đến bác sĩ khám trực tiếp sẽ tốt hơn, khu vực nhạy cảm ko nên chủ quan đâu bạn à

Mình đã đi khám lại rồi. BS bảo không sao, bs còn bảo nhiều người còn đeo bi. Xù xi thế này vấn đề gì đâu. Nhưng mình thấy nó xấu thật. Có BS naò có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Ở đó toàn BS trẻ mới ra trường chỉ sợ người ta trốn tránh trách nhiệm, không tư vấn cho mình đúng. Mà không biết chi phí cho cắt BQĐ hết khoảng bao nhiêu, mình cắt ở đó hết 5 triệu.

tienhoang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

dm quảng cáo cc j thế
    bạn kia cắt 5 tr là quá đắt.lại còn xấu nữa.tốt nhất bạn nói địa chỉ cho ae tránh chỗ đó @@!

BV Nam học ở HN đó bạn. Gần đền lừ, quận Hoàng Mai í! Hic. Phải lấy dũng cảm mãi mới đi cắt. Cắt xong giờ thế này nản quá!

nupakachi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

BV Nam học ở HN đó bạn. Gần đền lừ, quận Hoàng Mai í! Hic. Phải lấy dũng cảm mãi mới đi cắt. Cắt xong giờ thế này nản quá!
    Em cắt tại phòng khám Tâm Anh 2tr, tiền thuốc vào 700 thôi. Trước em khám ở Việt Đức tiền cắt là 1tr5 nhưng họ yêu cầu phải có người nhà đi cùng, em đi làm dưới này nên hơi bất tiện may mà bác sĩ giới thiệu ra phòng khám Tâm Anh chỉ có điều phòng khám Tâm Anh đông quá nên chờ đến ngày mổ hơi lâu thôi ^^

tranquocanh's Avatar
    tranquocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào tất cả các bạn!

Mình cũng từng tiểu phẩu do bao quy đầu dài cách đây khoảng hơn 1 năm. Thời gian lành lặn hẳn luôn theo kinh nghiệm của mình là 2 tháng, bạn chỉ mới có 20 ngày vết thương chưa lành hẳn là điều hoàn toàn bình thường. Bạn đừng quá lo lắng nghen.

Cái gì cũng vậy hết cũng cần thời gian dài để lành lặn. Tuy nhiên, của chúng ta đã có đụng chạm dao kéo nên sẽ không như của những bạn phát triển bình thường được, chắc chắn sẽ có chỗ không đều hoặc thẹo... Và 100% là không còn lớp da che quy đầu nữa. Các bạn đừng quá lo lắng, quan trọng là súng ống của chúng ta hoạt động như thế nào khi lâm trận :P

Chúc các bạn mau lành bệnh

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Có thể do cơ địa lành sẹo của bạn, sau này lành hoàn toàn sẽ tính đến vấn đề thẩm mỹ nha bạn!