Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: van de kho noi

bantinhcamuadong2009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định van de kho noi

bác sỹ ơi choe hỏi vấ đề này với ạ . Nó làm em mất ăn mất ngủ bao nhiêu ngày. Năm nay e đã 24 tuổi. Năm em 14 t thi ven đầu DV của e có xuất hiện nốt nhỏ có đầu màu trắng , va càng ngày mọc càng dày đặc ở ven đầu DV . có lẽ hồi đó e vệ lười vệ sinh cá nhân ở chỗ đó, và có thời gian nó nổi những nốt đỏ ở đầu DV , rồi bi lở loét nhìn sợ lắm , và có lúc thi bao đầu DV bị sưng , rồi có dịch vàng như mủ, mùi hôi rất khó chịu , và đến bây giờ nhưng nốt trắng ở ven đầu DV của e vẫn còn, va bây giờ lớn rùi nên bít vệ sinh cá nhân, những nốt đỏ không xuất hiện nhiều và cũng không bị có dịch màu vàng như mủ xuất hiện nữa , nhưng mà vẫn có bựa kiểu như là các tế bào chết phải không a?và nếu 1 ngày ko tắm và vệ sinh vùng kín thì có mùi hôi hôi và khó chịu , và khi xuất tinh trùng thì tinh trùng có mùi khai khai cũng hơi khó chịu. Em bị thế này từ lâu lắm rồi nhưng do ngại nên không dám đi khám. Bgio` càng ngày e càng thấy lo ko biết là e bị làm sao, bây giờ có chữa được không và liệu sau này e vẫn có khả năng sinh con bình thường chứ?Mong bác sỹ giải đáp cho e, e đang rất hoang mang và sợ hãi. Cảm ơn bác sỹ rất nhiều!!

TinY Guest

Chào bantinhcamuadong,thông thường ở đầu dương vật của bạn trai có thể có những nốt nhỏ li ti, màu trắng, không mủ, không nhân, không gây ngứa ngáy khó chịu, không có sự gia tăng về số lượng và kích cỡ… đó là những thụ cảm thể, giúp tiếp nhận các kích thích tình dục tốt hơn. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường của cơ thể. Những thụ cảm thể này không xuất hiện ở những khu vực khác trên dương vật như thân dương vật, gốc dương vật. Bởi vậy nếu bạn nhận thấy những nốt mụn trắng, có nhân ở gốc dương vật thì đó là dấu hiệu bất thường. Đó có thể là mụn trứng cá hoặc là biểu hiện của tình trạng viêm da ở gốc dương vật.
    Tinh dịch bình thường có màu trắng đục, mùi hơi tanh chứ không hôi. Trong trường hợp có biến đổi thành phần và mùi của tinh dịch như vậy nhất thiết bạn phải đi khám chính xác xem có bị viêm nhiễm gì không.
    Và bạn biết đấy dù không quan hệ tình dục, không thủ dâm thì tình trạng viêm da vẫn có thể xuất hiện bởi nhiều lý do khác như do tình trạng vệ sinh, do các yếu tố kích ứng da từ quần lót, quần dài, xà bông… hoặc đơn giản do chính cơ địa của bạn. Vì vậy bạn đừng lo lắng quá. Lúc này điều bạn cần làm là đi khám chuyên khoa da liễu để bác sỹ chẩn đoán chính xác tình trạng của bạn là gì và hướng dẫn bạn điều trị phù hợp nếu cần thiết. Bạn thân mến! Nếu là biểu hiện sinh lý bình thường thì nhất thiết chúng ta không cần can thiệp. Một chút khó chịu với sự xuất hiện của những dấu hiệu sinh lý bình thường sẽ phần nào giảm bớt nếu chúng ta thay đổi suy nghĩ về sự hiện diện của chúng và sẵn sàng chung sống hòa bình với những đặc điểm tự nhiên của cơ thể. Còn nếu là những dấu hiệu khác lạ, bất thường gợi báo tình trạng bệnh lý thì chúng ta cũng không được phép tự mình trị bệnh. Chỉ có bác sỹ chuyên khoa mới đủ khả năng để chẩn đoán và điều trị bệnh.(tâmsubantre)

Thân mến!