Kết quả 1 đến 5 của 5
    thacmac2012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Vấn đề cần giải đáp sau khi cắt bao quy đầu [có ảnh]

Xin chào mọi người . Mình vừa tiểu phẫu cắt bao quy đầu đến hôm nay được 5 ngày tình cờ search trên mạng thì có diễn đàn này thấy anh em thảo luận khá nhiều nên muốn đưa ra 1 số câu hỏi mình đang khá phân vân mong anh em giải đáp

Mình cắt đã được 5 ngày và khi ra viện tháo băng hôm ngày thứ 4 bác sỹ bảo về là không có vấn đề gì vết mổ tốt và dặn mình có thể tháo băng cho mau lành và uống thuốc vệ sinh đều đặn. Mình đã về tháo băng và hiện nằm trong phòng và không mặc quần cho thoáng vết thương nhưng khi tháo ra xem mình có thấy 1 cái bọc như dưới ảnh không biết là gì nên post nên nhờ mọi người giải đáp không biết là nó bị làm sao.

1> Vì bao quy đầu mình khá hẹp nên khi cắt DV đã ra hẳn ngoài , do chưa quen tiếp xúc nên khi cọ vào cái gì đó như quần là mình rất bót . Liệu hiện tượng này có thể hết được không ?
    2> Mình chưa dám tắm chỉ lâu người và xịt Natri Clorid 0,9% vào vết thương và quanh vùng đấy , liệu sau bao lâu thì mình có thể tắm rửa bình thường ?
    3> mong mọi người nhận xét vết thương của mình liệu mình có bị nhiễm trùng hay hở miệng vết thương không ? Hiện tại thì mình không còn thấy đau nữa chỉ bót khi đầu DV va chạm và khi cương thì mấy vết lúc tiêm thuốc tê nó hơi nhoi nhói thôi.
    4> không băng vết thương có phải sẽ mau lành hơn ? Mình có thể ở nhà tầm 2 tuần nữa liệu vết thương có kịp khỏi ?
    Lần sửa cuối bởi huyduong, ngày 27-07-2012 lúc 08:35 AM.

không có ai giải đáp giúp mình à

phong310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

kh thấy hình nên kh thể tư vấn giúp bạn đc.

chắc mod edit ảnh mất rồi . Hôm nay là ngày thứ 9 sau khi mình cắt bao quy đầu rồi , các vết thương đã khô chỉ vẫn đang rụng nhưng đầu dương vật có vẻ vẫn chưa quen với môi trường mới cứ va chạm nhẹ vào quần hay cái gì đó là rất buốt xin hỏi hiện tượng này thì phải làm thế nào để hết ạ đi lại khó khăn nên chả làm được việc gì cả

phong310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Vấn đề khi di chuyển dv cọ xát vào quần thì có thể hết theo thời gian tiếp xúc vì lúc đầu chưa quen, lâu dần sẽ hết. Hiện tại vết thương đang rụng chỉ thì em có thể mặc underware giúp cố định dv giảm cọ xát với quần đi lại thoải mái hơn. Điểu quan trọng là em vệ sinh sạch sẽ giúp vết thương lành tốt.