Kết quả 1 đến 4 của 4
    hinhanhdep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post v/v Vấn đề sau khi cắt bao quy đầu

Chào bác sĩ và mọi người.

Em muốn hỏi thông tin như sau ạ: em cắt đã 4 hôm rồi (chiều thứ 3), sau đó thay băng đều đặn tại bệnh viện mỗi ngày.

Hôm nay do đi công tác xa, nên em tự thay băng, khi thay băng em thấy tình trạng như sau, làm lo lắm quá ( hixhix. Xung quanh có mũ (ngay những vết chỉ). Sau khi coi kỹ thì em thấy có bông gòn dính tại những chỗ mũ (hiện tại em đã rửa và lấy bông gòn ra => gần hết thui, hem biết hết chưa hixhix).

Mọi người chỉ em cách khắc phục với.

Hixhixx
    File đính kèm File đính kèm

nguyenthoaiuk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nếu đã tới hôm thứ 4 thì dùng dung dịch nacl 0.9% ( bán ở tiệm thuốc )làm mềm băng sau đó tháo ra , dùng dung dịch này rửa vết thương sau đó sát trùng bằng povidin rồi băng lại ( nhớ dùng gòn lau sạch trước khi băng)

tranquocanh's Avatar
    tranquocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi hinhanhdep Xem bài viết
    Chào bác sĩ và mọi người.

Em muốn hỏi thông tin như sau ạ: em cắt đã 4 hôm rồi (chiều thứ 3), sau đó thay băng đều đặn tại bệnh viện mỗi ngày.

Hôm nay do đi công tác xa, nên em tự thay băng, khi thay băng em thấy tình trạng như sau, làm lo lắm quá ( hixhix. Xung quanh có mũ (ngay những vết chỉ). Sau khi coi kỹ thì em thấy có bông gòn dính tại những chỗ mũ (hiện tại em đã rửa và lấy bông gòn ra => gần hết thui, hem biết hết chưa hixhix).

Mọi người chỉ em cách khắc phục với.

Hixhixx
    Bạn cũng gần giống với mình, bạn hãy dùng NaCl để sát trùng vết mổ cũng như lấy các băng gạc đã dính các vết thương ra. Bạn mổ ở đâu mà phải wash hết vùng lông mu luôn vậy

bao199316 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ban nen thay bang thuong xuyen sao khi ve sinh.Nho dung an tom tep rau muong....nha.Khong nhin mat tham my lam