Kết quả 1 đến 4 của 4
    Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Question Tôi có bị yếu sinh lý không?

Chào bác sỹ, tôi năm nay 27tuổi dương vật của tôi chỉ cương cũng được 1 lát là xuống ngay tôi ko hiểu tại sao mà tôi chưa quan hệ lần nào.Bác sỹ cho tôi lời khuyên và nếu có đi khám thì khám ở đâu.Bác sỹ cho tôi địa chỉ khám ở thành phố hồ chí minh nha.Tôi xin chân thành cảm ơn bác sỹ.

Dr_NTN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình xin trả lời bạn như sau

Yếu sinh lý (YSL) là một tình trạng không có khả năng cương cứng dương vật hoặc không duy trì được tình trạng đó để thực hiện hành vi giao hợp. Ngoài ra định nghĩa này còn bao gồm cả một số hiện tượng như: dương vật bị mềm sớm trước khi xuất tinh, thiếu cảm hứng tình dục, không xuất tinh, xuất tinh sớm, thiếu hay mất cực khoái. Trong một điều tra cho thấy, số người có biểu hiện YSL chiếm 52% bao gồm khoảng 10% bất lực hoàn toàn, 25% YSL trung bình, 17% có rối loạn sinh lý nhẹ. YSL không phải là bệnh mà chỉ là một triệu chứng do nhiều nguyên nhân gây ra như nguyên nhân tâm lý, do dùng thuốc chữa bệnh, một bệnh mạn tính nào đó đặc biệt là thói quen nghiện thuốc lá, uống nhiều bia rượu. Như vậy không có thuốc đặc hiệu chữa YSL mà chỉ có thể điều trị nguyên nhân gây ra YSL.

Có thể bạn bị YSL, bạn nên đến 1 cơ sở khám nam khoa

Chúc bạn sẽ vượt lên chính mình!

thinhdononi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Nha Trang Khanh Hoa Viet Nam

Mặc định Truoc day toi cung giong nhu ban,

Trước đây tôi cung giống như bạn, thật phiền toái trong việc sinh hoạt vợ chồng, vì cứ đến lúc cần nhất nó lại ...xìu. Tôi cũng dùng nhiều loại thuốc và TPCN khác nhau nhưng kết quả không mấy khả quan lắm.
    Gần đây qua người quen giới thiệu, tôi đã dùng 4 chai sản phẩm TNJ , kết quả khả quan lắm. thằng nhỏ đã chịu nghe lời hơn, ham muốn tình dục tăng và vợ tôi đã có bầu.
    Vài lời chia sẻ cùng bạn. Nếu bạn cần thông tin gì cần chia sẻ liên lạc tôi qua
    Email:[email protected]
    Chúc bạn mau lấy lại bản lĩnh đàn ông.
    Thân chào

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

YẾU SINH LÝ LÀ GÌ ?
    Là một tình trạng không có khả năng cương cứng dương vật, hoặc không duy trì được tình trạng đó để đưa nó vào âm đạo trong lúc giao hợp do đó không làm thoả mãn được bạn tình. Nếu đúng như định nghiã này thì vấn đề điều trị, tái lập khả năng "Sinh Lý" ấy phải được đặt ra cho bệnh nhân và người thầy thuốc.
    Những thứ bạn kể trên chưa thể khẳng định được là bạn có bị yếu sinh lý hay không?Việc bạn chưa có người yêu và chưa quan hệ chưa nói lên được điều gì.Vậy có bao giờ bạn tìm cách "giải tỏa" không?Nếu bạn có thể giải tỏa,việc giải tóa kéo dài trên 2 phút thì bạn vẫn có thiên chức bình thường.Nhưng thường thì 1 người kéo dài trên 5 phút.Bạn đừng quá lo lắng,vì cương cứng phụ thuộc vào sự ham muốn của đàn ông.Nếu bạn ham muốn mà không cương được hoặc muốn giải tỏa mà không được thì mới thực sự lo lắng.Việc lo lắng hay stress cũng có thể làm bạn không cương kéo dài được.Bạn hãy xem mình có thuộc dạng trên không?Nếu có bạn hãy đi khám bác sĩ đê được tư vấn 1 cách rõ ràng.
    Lần sửa cuối bởi minhduc2310, ngày 15-07-2010 lúc 04:31 PM.