Trang 358 của 374 Đầu tiênĐầu tiên ... 258308348356357358359360368 ... CuốiCuối
Kết quả 5,356 đến 5,370 của 5599
Like Tree155Likes

Chủ đề: [Toàn tập] Sau khi cắt bao quy đầu

Anh Lee's Avatar
    Anh Lee Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Huda Xem bài viết
    Về vấn đề bv, ko phải bv công nào cũng tốt! Đồng ý với e ở đâu cũng có bác sĩ (bs) thái độ này kia!
    E có chắc khi cắt ở bv công mất 1,5-3tr mà bị hỏng so với thằng cắt ở bv tư mà cắt 5-8tr thì đẹp hoặc ngược lại cắt ở bv công thì đẹp còn cắt bv tư thì hỏng ko?
    Chắc chắn sẽ có công hoặc tư khi cắt sẽ xảy ra một là đẹp hoặc xấu hoặc hỏng NHƯNG vấn đề quan trọng nhất là lựa chọn bv nào? phòng khám nào? Mà lại cắt đẹp, ko bị hỏng, ko bị biến chứng! Cái vấn đề đó rất quan trọng, nhất là e khi e tiến hành tiểu phẫu ở ngay thằng nhỏ!
    KHÔNG phải bv công lập nào, hoặc bv tư, phòng khám tư nào đều có bs nhiều kinh nghiêm và chuyên môn cao về vấn đề này!
    Đơn cử như SG, vì sao lại chọn đến bv Bình Dân, và bv đại học y dược HCM? Trong khi 2 bv này ko phải là bv công lập lớn ở SG. Bv công lập lớn ở SG là bv Chợ Rẫy, bv nhân dân 115, Gia Định e à! Nguyên nhân vì sao lựa chọn 2 bv trên thì chắc e cũng biết! Thì HN cũng vậy, a tham gia tư vấn từ 2013 tới giờ a gặp rất nhiều trường hợp cắt ở HN và a biết nơi đâu là cắt tốt, đẹp (gọi là đáng đồng tiền bát gạo cho vấn đề đó). Chứ e thử vào bv công như Bạch Mai, đại học y HN, Việt Đức xem có chn gì ko? ))) (bv công lập lớn đấy e, ý a chỉ nói khoản cắt bqđ nhé, chứ a ko nói khoản khác )))

E là người từng trải đúng ko? Khi họ hỏi như vậy e biết a nghĩ gì ko? Việc đầu tiên của 1 bs là: phải khám và kiểm tra tình hình của người bệnh (ko phải họ muốn gì mh cũng đáp ứng cho họ), mh phải xem có cần thiết và khi nào chỉ định phẫu thuật! (nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố). Chứ trường hợp đó khi hỏi a, a tư vấn, xong rồi kêu ko cắt nữa! e coi hình ở dưới thì biết!

P/S: Trước giờ nhiều trường hợp muốn cắt bqđ, nhưng khi trao đổi và nghe a tư vấn đều ko cắt nữa! A cũng giúp đc rất rất nhiều người khi đưa ra quyết định đúng đắn! cắt bqđ mất đc nhiều hơn lợi! (Nhưng đối với hẹp bqđ thì bắt buộc phải cắt!)

P/S: Dành cho e:
    Hôm bữa e có mail a, a có đưa ra cảnh báo về nhược điểm cắt bqđ, ko biết e có để ý ko? ))))) (Vì khi đó a ko nói rõ cho e là nhược điểm) Nhưng a nghĩ e lơ đi, vì a chỉ hỏi vậy thôi ))

Đính kèm 12643
    Chuẩn cmnr bác ah,k thể tinh tế hơn 👍👌👏💪🙌

hoangnguyen80 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào mọi người, hiện tại em cắt bao quy đầu đã được 7 ngày. Vết thương cũng đã lành gần hết và chỉ cũng tiêu còn lại 2 đốt. Nên e không băng lại nữa. Nhưng đến ngày thứ 6 thì e thấy trên thân dương vật có 1 cục sưng (k phải chỗ vết cắt) và đến hôm nay ngày T7 thì mới cảm nhận rõ cục sưng đó, đụng vào thì nó cứng và khi cương cứng thì chỗ đó đau. K biết là bị sao bác sĩ tư vấn giùm em

Dacquang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào mọi người
    Tình hìn là e mổ đc 6 ngày rồi.. mấy ngày đầu thì ok, vết thương khô.. Nhưng đến ngày thứ 5 thì nơi các vết thương có rỉ máu rồi khô lại, có thêm các dịch màu vàng nữa.. Chỗ dây hãm e cũng phù nề, mọng nước lắm ạ.. Lúc mổ xong thì bác sĩ bảo ko cần băng, còn e chỉ vệ sinh băng gạc vs nuicws muối thôi ạ.. Hiện tại thì màu vẫn rỉ ra dọc theo vết mổ, đau nhức thì ko có ạ.. Chỗ gốc chỉ có chấm mủ trắng, ko biết có sao ko ạ..

Trantin31's Avatar
    Trantin31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Làm sao để khắc phục bệnh dài bao quy đầu. Các bạn nên tham khảo bài viết này
    https://phongkhamamv.weebly.com/tint...-bien-phap-nao

hieumobile247 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hay !

Mời bạn tham khảo dịch vụ <a href="https://suachuamobile247.com/thay-kinh-va-man-hinh-samsung-galaxy-j7-prime-gia-re-lay-ngay">Thay màn hình cảm ứng Samsung Galaxy J7 Prime</a> bên mình

Anh Lee's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi hoangnguyen80 Xem bài viết
    Chào mọi người, hiện tại em cắt bao quy đầu đã được 7 ngày. Vết thương cũng đã lành gần hết và chỉ cũng tiêu còn lại 2 đốt. Nên e không băng lại nữa. Nhưng đến ngày thứ 6 thì e thấy trên thân dương vật có 1 cục sưng (k phải chỗ vết cắt) và đến hôm nay ngày T7 thì mới cảm nhận rõ cục sưng đó, đụng vào thì nó cứng và khi cương cứng thì chỗ đó đau. K biết là bị sao bác sĩ tư vấn giùm em
    Từ từ sẽ hết thôi bạn,ai cũng trải qua những hiện tượng như vậy,vệ sinh hàng ngày tốt là ok thôi,bạn đừng quá lo lắng.

Anh Lee's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Dacquang Xem bài viết
    Chào mọi người
    Tình hìn là e mổ đc 6 ngày rồi.. mấy ngày đầu thì ok, vết thương khô.. Nhưng đến ngày thứ 5 thì nơi các vết thương có rỉ máu rồi khô lại, có thêm các dịch màu vàng nữa.. Chỗ dây hãm e cũng phù nề, mọng nước lắm ạ.. Lúc mổ xong thì bác sĩ bảo ko cần băng, còn e chỉ vệ sinh băng gạc vs nuicws muối thôi ạ.. Hiện tại thì màu vẫn rỉ ra dọc theo vết mổ, đau nhức thì ko có ạ.. Chỗ gốc chỉ có chấm mủ trắng, ko biết có sao ko ạ..
    Dịch xanh,xanh đen,hôi,sưng,đau nhức mới là nhiễm trùng,dịch vàng là cơ chế tự nhiên cơ thể tiết ra để bảo vệ vết thương thôi k đáng lo ngại nhé bạn.Dịch trắng ngay vết chỉ thì là hiện tượng chỉ bắt đầu thủy phân để tự tiêu,vệ sinh hàng ngày tốt,sạch sẽ,tắm bằng sữa tắm Lifebuoy nhé bạn,và đừng băng nhiều quá,sau 3 ngày nếu k đi ra ngoài nhiều thì k nên băng nữa cho khô thoáng sẽ mau lành hơn.Ở nhà và lúc ngủ thì k mặc quần lót nhé bạn.

Ok minh minh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cắt bqd đc hôm nay 10 hôm rồi cũng dỡ chỉ rồi nhưng vấn đề vẫn bị hơi sưng và phần sưng nhất là ở chỗ dây thắng. Không đau. Cho e hỏi giờ uống những loại thuốc gì để nhanh hồi phục ạ. Với lại e cắt ngta vẫn còn để lại phần da phủ chỗ rãnh khấc ý ạ. Giờ bỏ băng ra nó vẫn sưng sưng mặc quần nó cọ vô tưởng chết. Thốn đến óc. E có cần phải băng bao giờ hết sưng có được không ạ

Ok minh minh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Harry.1992 Xem bài viết
    Anh Huda ơi, của e sau 14 ngày nó cũng còn hơi sưng chỗ niêm mạc lúc xìu nhìn như vòng đai, em mua Alpha Choay uống được không ạ?
    Đến hôm nay bác còn sưng ở niêm mạc không. Đã quen với mặc quần chưa

Anh Lee's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Ok minh minh Xem bài viết
    Em cắt bqd đc hôm nay 10 hôm rồi cũng dỡ chỉ rồi nhưng vấn đề vẫn bị hơi sưng và phần sưng nhất là ở chỗ dây thắng. Không đau. Cho e hỏi giờ uống những loại thuốc gì để nhanh hồi phục ạ. Với lại e cắt ngta vẫn còn để lại phần da phủ chỗ rãnh khấc ý ạ. Giờ bỏ băng ra nó vẫn sưng sưng mặc quần nó cọ vô tưởng chết. Thốn đến óc. E có cần phải băng bao giờ hết sưng có được không ạ
    Alpha Choay uống 1 tuần bạn nhé,vệ sinh sạch sẽ hàng ngày và tắm sữa tắm Lifebuoy,băng thì sau 3 ngày đến 1 tuần bạn k nên băng nữa,ở nhà và khi ngủ k mặc quần lót cho nó quen và chai lì hơn sẽ hết thốn thôi bạn.Và cần thời gian rồi mọi thứ sẽ ổn thôi bạn,k nên lo lắng căng thẳng quá.

Minhluan1502 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ở sg cắt bqđ ở đâu uy tín nhất mấy a

nguyenduc01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác trên tư vấn em thấy tự tin hẳn ra thôi quyết tâm vậy

Tuannamabc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bac sỹ, e cắt bao quy đầu đc 1 tháng rồi, e cắt bằng xâm lấn hàn quốc.
    Giờ đã khô nhưng chỗ cắt khi băng thì nó xẹp nhưng tháo băng ra là nó bị phù nhìn rất xấu.
    Nhờ bác sỹ cho biết nguyên nhân và cách xử lý như thế nào ạ. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ.
    E cảm ơn!

Anh Lee's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Minhluan1502 Xem bài viết
    Ở sg cắt bqđ ở đâu uy tín nhất mấy a
    Bệnh viện Bình Dân,bệnh viện đại học y dược nhé bạn

Anh Lee's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Tuannamabc Xem bài viết
    Chào bac sỹ, e cắt bao quy đầu đc 1 tháng rồi, e cắt bằng xâm lấn hàn quốc.
    Giờ đã khô nhưng chỗ cắt khi băng thì nó xẹp nhưng tháo băng ra là nó bị phù nhìn rất xấu.
    Nhờ bác sỹ cho biết nguyên nhân và cách xử lý như thế nào ạ. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ.
    E cảm ơn!
    1 tháng rồi mà bạn còn băng làm gì nữa bạn,đã lành rồi thì để bình thường tự nhiên thôi bạn,tắm rửa sạch sẽ hàng ngày với sữa tắm Lifebuoy là ok thôi bạn.Còn chỗ phù đó là có thể do sưng,phù nề chưa hết hẳn( hết nhanh hay chậm phụ thuộc vào cơ địa mỗi người và nhiều yếu tố khác khi tiểu phẫu),hoặc cũng có thể là sẹo xơ,nói chung k đau và sưng quá to thì k việc gì đâu bạn,từ từ cũng hết thôi bạn.