Trang 3 của 311 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 4654
Like Tree133Likes

Chủ đề: [Toàn tập] Sau khi cắt bao quy đầu

nupakachi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi kidmax Xem bài viết
    mình cắt bao quy đầu tới nay đã dc 5 ngày rồi, xem có thấy người ta bảo tránh để không khí làm khô da vùng đỉnh dương vật bằng cách bôi mỡ trăn hay dầu mù u...vậy có cần phải bôi khắp đỉnh đầu dương vật + vùng da bị phồng lên không?
    Hix chỗ mình lại ko như vậy hôm nào mình cũng đến vệ sinh và thay băng nên ko lo lắm mình đc 8 ngày rồi ko có hiện tượng sưng nữa cũng ko chảy dịch gì cả, bạn đừng để băng bị ướt là đc

darklord Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi minhquang0407 Xem bài viết
    hj.. Hôm nay là ngày thứ 11 của mình rùi.. cảm ơn các bạn nhìu nhìu vì đã giải đáp thắc mắc của mình cũng như những người lần đầu và hi vọng là lần cuối phải cát bqd..hihi..
    -- Tình hình vết thương của mình như sau: xung quanh dv thì đã thấy khô và đang lành dần.. nhưng có một điều làm mình lo quá đó là:
    chính giữa chỗ mặt dưới của dv có một vùng da non.. nhưng chỗ đó lại chưa khô và có cái gì trắng trắng dính dính ở mặt ngoài, khi mình thay băng mình có làm theo hướng dẫn, đó là lau cái trắng đó đi, nhưng khi lau xong thấy nó xót xót như kiểu chạm vào da non và có nhìn thấy một xíu xìu xiu máu đỏ ở đó.. được mấy hum rùi nhưng nó chưa khô nữa.. các bạn cho mình cách giải quyết với.. ( vì mình ở hơi xa bệnh viện chưa có điều kiện đi tới được).. cảm ơn các bạn nhiều.
    Cái màu trắng trắng đó mình chưa gặp bao h nhưng thấy nhiều người ở forum gặp rồi nói là ko sao đâu bạn. Cứ vệ sinh, thay băng sạch sẽ, đều đặn ngày 1 lần là đc

Trích dẫn Gửi bởi kidmax Xem bài viết
    mình cắt bao quy đầu tới nay đã dc 5 ngày rồi, xem có thấy người ta bảo tránh để không khí làm khô da vùng đỉnh dương vật bằng cách bôi mỡ trăn hay dầu mù u...vậy có cần phải bôi khắp đỉnh đầu dương vật + vùng da bị phồng lên không?
    Không phải bôi j cả bạn ạ, hix. Cứ nghe lời bác sĩ dặn thôi. Mình 25 ngày rùi, sắp trở lại bt rùi mà cũng sốt ruột quá! Gần tháng trời ko hoạt động j ngứa ngáy hết chân tay
    nupakachi likes this.

Trích dẫn Gửi bởi darklord Xem bài viết
    Không phải bôi j cả bạn ạ, hix. Cứ nghe lời bác sĩ dặn thôi. Mình 25 ngày rùi, sắp trở lại bt rùi mà cũng sốt ruột quá! Gần tháng trời ko hoạt động j ngứa ngáy hết chân tay
    bác dark ơi giúp em cái này, sáng nay em thay băng bị ra nhiều máu quá, bây giờ cũng vậy em có qua chỗ bác sĩ, bác sĩ nói ro bị tróc vảy thôi ko sao cả, nhưng em nhìn sợ lắm mà lại buốt nữa, sáng sớm ngủ dậy em bị, bây giờ thì lúc em đi bộ về lại bị máu ko thấm qua băng mà chỉ nhìn thấy hồng hồng thôi, lúc thay băng đau lắm á ಥ_ಥ

Trích dẫn Gửi bởi nupakachi Xem bài viết
    bác dark ơi giúp em cái này, sáng nay em thay băng bị ra nhiều máu quá, bây giờ cũng vậy em có qua chỗ bác sĩ, bác sĩ nói ro bị tróc vảy thôi ko sao cả, nhưng em nhìn sợ lắm mà lại buốt nữa, sáng sớm ngủ dậy em bị, bây giờ thì lúc em đi bộ về lại bị máu ko thấm qua băng mà chỉ nhìn thấy hồng hồng thôi, lúc thay băng đau lắm á ಥ_ಥ
    Máu ra băng là chuyện bt mà bạn. Ra nhiều quá mới đáng lo ngại vì có thể vết mổ của bạn bị bung chỉ quá sớm hoặc do cơ địa của bạn lâu lành. Bạn cắt đc bao nhiêu ngày rùi? Mình cắt sau 1 tuần thì vết mổ bắt đầu khô gần hết, chỉ còn khoảng 2 chỗ là máu chảy li ti thôi. Sau khoảng 2 tuần là khô hoàn toàn. Kinh nghiệm để thay băng ko đau và chảy nhiều máu là bạn nên làm ướt băng ở chỗ chảy máu trc khi tháo băng, lúc đó sẽ dễ tháo hơn và ko bị bong vảy dẫn đến lại chảy máu tiếp

Máu ra băng là chuyện bt mà bạn. Ra nhiều quá mới đáng lo ngại vì có thể vết mổ của bạn bị bung chỉ quá sớm hoặc do cơ địa của bạn lâu lành. Bạn cắt đc bao nhiêu ngày rùi? Mình cắt sau 1 tuần thì vết mổ bắt đầu khô gần hết, chỉ còn khoảng 2 chỗ là máu chảy li ti thôi. Sau khoảng 2 tuần là khô hoàn toàn. Kinh nghiệm để thay băng ko đau và chảy nhiều máu là bạn nên làm ướt băng ở chỗ chảy máu trc khi tháo băng, lúc đó sẽ dễ tháo hơn và ko bị bong vảy dẫn đến lại chảy máu tiếp
    Mình cắt đc 1 tuần rùi, có 2 hôm nay mới bị sáng nay thì máu đã giảm đi rùi, mình ra chỗ cắt thay băng lúc nào người ta cũng làm ướt băng hết, hôm nay nhìn còn đỡ hôm qua nhìn máu chảy lúc tháo băng ra sợ quá

Mình cắt đc 1 tuần rùi, có 2 hôm nay mới bị sáng nay thì máu đã giảm đi rùi, mình ra chỗ cắt thay băng lúc nào người ta cũng làm ướt băng hết, hôm nay nhìn còn đỡ hôm qua nhìn máu chảy lúc tháo băng ra sợ quá
    Cứ bình tĩnh chăm sóc thằng nhỏ nhé! Mới đầu mình cũng sốt ruột lắm. Hnay là ngày thứ 28 rùi, mọi thứ đã OK hết, chỉ còn hơi sưng 1 tẹo ở dưới, sắp hết rùi hihi

Cứ bình tĩnh chăm sóc thằng nhỏ nhé! Mới đầu mình cũng sốt ruột lắm. Hnay là ngày thứ 28 rùi, mọi thứ đã OK hết, chỉ còn hơi sưng 1 tẹo ở dưới, sắp hết rùi hihi
    Chúc mừng bạn nhé. Mình ngày kia đi cắt chỉ, chỉ vẫn là chỉ tự tiêu nhưng 12 ngày người ta nói nên cắt sẽ thoải mái và nhanh lành hơn. Vết thương đã khô và chỉ đau vào sáng sớm mong muốn đến ngày bình phục quá ^^

goldenpig Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em mới cắt bao quy đầu được 2 ngày. Ở phần dưới DV bị sưng, và phần bìu lúc nào cũng ướt ướt k biết có phải là dịch từ đó ra không? Cho em hỏi bao h thì DV ms hết sưng như vậy?
    Bác sĩ bảo e k cần phải băng bó gì cả, cứ để vậy thôi. Tối ngủ em cởi truồng luôn cho đỡ đau, k biết làm vậy có ảnh hưởng gì k?

Trích dẫn Gửi bởi goldenpig Xem bài viết
    Em mới cắt bao quy đầu được 2 ngày. Ở phần dưới DV bị sưng, và phần bìu lúc nào cũng ướt ướt k biết có phải là dịch từ đó ra không? Cho em hỏi bao h thì DV ms hết sưng như vậy?
    Bác sĩ bảo e k cần phải băng bó gì cả, cứ để vậy thôi. Tối ngủ em cởi truồng luôn cho đỡ đau, k biết làm vậy có ảnh hưởng gì k?
    Có phần nói là ko nên để vết thương hở ra không khí dễ bị nhiễm trùng lắm mà. Mình vẫn băng đều hôm nay đc 12 ngày rồi vết thương đã khô và ko còn sưng gì nữa. Bác sĩ ở đâu mà lại nói ko phải băng vậy

Có phần nói là ko nên để vết thương hở ra không khí dễ bị nhiễm trùng lắm mà. Mình vẫn băng đều hôm nay đc 12 ngày rồi vết thương đã khô và ko còn sưng gì nữa. Bác sĩ ở đâu mà lại nói ko phải băng vậy
    Mình mổ ở BV Việt Pháp. Vết thương cũng đã khô rồi nhưng mà vẫn sưng thôi. Mình tưởng vết thương hở ra khôg khí thì sẽ mau lành hơn chứ, vs lại mình cũng rửa sát trùng vết thương mỗi ngày. Cho hỏi bao h thì nó mới hết sưng và đau rát vậy?

Trích dẫn Gửi bởi goldenpig Xem bài viết
    Mình mổ ở BV Việt Pháp. Vết thương cũng đã khô rồi nhưng mà vẫn sưng thôi. Mình tưởng vết thương hở ra khôg khí thì sẽ mau lành hơn chứ, vs lại mình cũng rửa sát trùng vết thương mỗi ngày. Cho hỏi bao h thì nó mới hết sưng và đau rát vậy?
    Có người thì nói để hở mau khô hơn, nhưng bác sĩ chỗ mình dặn ko nên để tiếp xúc với ko khí vì dễ nhiễm trùng hơn, mình bây giờ vẫn bị đau lúc sáng sớm, còn hết sưng rồi

Mình bt k hề bị đau hay rát gì cả, chỉ có lúc nào chạm vào mới hơi rát rát tê tê thôi. Còn lại thì vẫn sưng. Thật ra mình chỉ băng đúng 1 ngày sau khi mổ ở viện, ngày hôm sau ra viện thì bác sĩ bảo k cần phải băng nữa. Mình thấy cũng k có vấn đề gì chỉ có cái phải giữ không để chạm vào quần k thì đau lắm

Cho em hỏi bao giờ thì mới tắm rửa vệ sinh DV như bình thường được ạ?

Cho hỏi như thế nào là vết thương khô? Vẫn chảy dịch có đc coi là khô rồi không ạ?