Kết quả 1 đến 10 của 10
    fantasy_tn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Tinh dịch màu vàng.Help me!

Em năm nay mới 18 tuổi(chưa dám quan hệ lần nào). Cách đây vài tháng em có bị viêm đường tiết niệu và tự uống lá mát và uống nhiều nước nên tự khỏi. Nhưng sau khi khỏi bệnh thì em có thử thủ dâm vài lần nhưng thấy tinh dịch có màu vàng. Rồi một thời gian sau nữa khoảng hơn một tuần em thử thủ lại nhưng thấy tinh dịch lại vàng hơn và hình như có vài cục nhìn như cục thạch dai dai. Cũng có vài lần thủ dâm thì tinh dịch cũng có lúc màu trắng nhưng vẫn có vài hạt nhìn như thạch. Em có tìm hiểu trên mạng nhưng câu trả lời đều bảo là đi bác sĩ khám. Em muốn tham khảo xem đã có ai từng bị như em chưa và để 1 thời gian nữa liệu nó có khỏi không?hjk sắp thành người lớn rồi mà bị thế này thì làm sao mà dám QHTD nữa chứ. Hay tại em ngồi máy tính nhiều quá và ăn uống không đầy đủ nên gây nên tình trạng như vậy?Mọi người cho em lời khuyên với

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

1. Sao bạn biết mình bị viêm đường tiết niệu ? Bạn có biết là viêm đường tiết niệu ở Nam giớ hiếm gặp nhưng nguy hiểm và nếu chưa quan hệ mà bị thì càng nguy hiểm hơn.

2. Nghe bạn tả thì khó đoán được tính chất tinh dịch của bạn là bình thường hay bất thường, nhiều người tinh dịch dịch ra cũng hơi vàng vàng. Tốt nhất vẫn là đi khám bác sĩ nếu bạn quá lo lắng, bạn có thể đến khám tại phòng khám Nam khoa BV Bình Dân.

3. Bạn nên vận động và chơi thể thao nhiếu hơn, không nên ngối quá nhiều như vậy.

Lúc trước em đi tiểu rất buốt ở cuối bãi và nóng. Em có tìm hiểu và được biết đấy là bệnh viêm đường tiết niệu. Uống lá mát và nước trong khoảng 1 tuần là em khỏi. Em thực sự chưa muốn đi khám vì có 1 số lí do riêng. Theo như tìm hiểu trên mạng thì em thấy cũng có vài trường hợp trên mạng giống em nên có thể nói bệnh của không hiếm gặp. Vì vậy em vào diễn đàn này mong rằng cũng có người có hoàn cảnh giống em và cho em lời khuyên

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có nhiều bệnh có những biểu hiện giống nhau, vì thế nếu chưa đi khám thì bạn đừng nên khẳng định mình bị bệnh gì. Mình ko hiểu lý do riêng của bạn là gì nhưng để lý do riêng ảnh hưởng đến sức khỏe thì bạn sẽ chẳng còn cơ hội chung và riêng.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu không đi khám thì tiếp tục theo dõi thôi, có thể 1 thời gian sau bạn sẽ hết chứng bệnh này.

ku0mom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình bằng tuổi bạn và cũng bị hệt như bạn
    mình đã thử thủ dâm liên tục vài ngày và kq là tinh dịch ngày càng trắng chứ ko vàng nữa
    còn nếu như nghỉ khoảng 1tuần đến 2 tuần thì nó lại vàng như cũ có khi lại rất đậm T_T
    mình bị như vậy từ khi fát hiện cũng 2 năm j rồi cũng ko để ý nữa, mình có đi khám ở BD 1 lần và bác sĩ bảo rằng bt, uống nhìu nc lên T_____T nhưng uống cỡ nào cũng chẳng hết, mình sợ bv lắm nên chẳng dám đi khám nữa...giờ chẳng biết fải làm sao nữa

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn ko nên tự chữa trị nha bạn, đến bệnh viện là vì sức khỏe dù sợ cũng ráng mà đi, để muộn mà rồi hối hận ko kịp, ngoài ra bạn nên hạn chế thủ dâm.

Tình hình là em thử vài lần rùi và kết quả là đã hết. Tinh dịch màu vàng có thể do tàn dư của bệnh viêm tiết niệu gì gì đó thôi. Giờ thì em yên tâm mà nghĩ đến chuyện XXX rùi
    Lần sửa cuối bởi fantasy_tn, ngày 25-11-2010 lúc 08:49 PM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Uhm, hết bệnh là tốt rồi, khi quan hệ nhớ dùng BCS nha bạn.

pkthientam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các chuyên gia phòng khám đa khoa Thiên Tâm cho biết, tinh dịch ở nam giới là chất dịch có màu trắng sữa và có mùi đặc trưng. Tinh dịch là dịch hỗn hợp tiết ra chủ yếu từ túi tinh và tuyến tiền liệt. Trong đó: 60% từ túi tinh, 30% từ tuyến tiền liệt, 10% từ mào tinh hoàn, ống dẫn tinh, tuyến niệu đạo... Dịch tiết ra từ các cơ quan sinh dục ở nam giới hòa trộn với nhau tạo thành tinh dịch. Nếu như khi xuất tinh tinh dịch có màu vàng thì bạn cần phải chú ý.
    Bạn có thể tham khảo thêm: Tinh dịch màu vàng, bệnh tinh dịch màu vàng, nguyên nhân gây bệnh tinh dịch màu vàng, chữa tinh dịch màu vàng