Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Tinh dịch loãng

gamaken Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tinh dịch loãng

Nhìn bằng mắt thường thì em thấy tinh dịch của mình chỉ hơi đục đục, ko phải là màu trắng (đậm) đục bình thường, đôi khi có màu vàng (nhạt) đục. Vậy cho em hỏi là có phải tinh dịch của mình ko có hoặc có ít tinh trùng thôi ko? Muốn biết chính xác thì phải đi khám ở đâu? Em đang ở TpHCM.
    Xin cảm ơn ban điều hành.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Chào bạn gamaken, tinh dịch loãng và màu chỉ như nước vo gạo thôi thì có nghĩa là có ít tinh trùng trong tinh dịch thôi chứ không phải là biểu hiện của bệnh gì cả. Nhưng có thể đó là do tinh hoàn sản xuất không kip vì bạn xuất tinh thường xuyên.

Tinh dịch vàng cũng không hẳn là bệnh, ai cũng có lúc vậy, nhưng thường là do 1 thời gian dài bạn không xuất tinh sẽ có hiện tượng như vậy + với những bợn như kết tinh vậy đúng không. Để an tâm không lo về viêm tiết niệu hoặc tuyến tiền liệt, bạn nên đến bất cứ phòng mạch bác sĩ hoặc phòng thử nghiệm nào đó, để thử nước tiểu coi xem có bị nhiễm trùng . Ở Sài Gòn, bạn có thể đến Nam khoa bv Bình dân.
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 30-06-2009 lúc 12:17 AM.

TinY Guest

Tinh trùng bình thường có màu trắng đục, khi lẫn màu vàng có thể do bị lẫn nước tiểu. Tình trạng này có thể do rối loạn co thắt bàng quang khi phóng tinh.

Hiện tượng biến màu của tinh trùng còn có thể do bị nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục như: viêm nhiễm tinh hoàn, hoặc viêm nhiễm đường tiết niệu…

Ngoài ra, còn nhiều nguyên nhân khác, tốt nhất bạn nên đi đến bệnh viện hoặc các phòng khám để làm xét nghiệm, phát hiện đúng bệnh và chữa trị kịp thời.

Bạn nên đi khám và chữa trị ngay, để tránh những ảnh hưởng gây nguy hại về sau.(yahoo)

dlink500t Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xuất tinh nhiều cũng có thể làm tinh dịch loãng

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi dlink500t Xem bài viết
    Xuất tinh nhiều cũng có thể làm tinh dịch loãng
    “Tự sướng” và xuất tinh nhiều lần trong ngày thì tinh dịch loãng là điều đương nhiên. ^^

NamTran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ làm ơn cho biết khoa Nam bv Bình Dân làm việc lúc mấy giờ vậy? ^^

TinY Guest

Àh thường thì các bv làm việc vào giờ hành chánh,tốt nhất bạn nên tới bv để biết thêm chi tiết nhé

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

http://www.bvbinhdan.com.vn/hospitalbd.php <<<< website của BVBD

Mình đã call hỏi chính xác cho bạn là nam khoa BV BD làm việc trong giờ hành chánh, không khám ngoài giờ.

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    http://www.bvbinhdan.com.vn/hospitalbd.php <<<< website của BVBD

Mình đã call hỏi chính xác cho bạn là nam khoa BV BD làm việc trong giờ hành chánh, không khám ngoài giờ.
    Cảm ơn Loire,bạn đã rất tận tình