Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 21
Like Tree1Likes

Chủ đề: Thủ dâm - ảnh hưởng đến sức khoẻ???

Dooto69 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thủ dâm - ảnh hưởng đến sức khoẻ???

Td có ảnh hưởng xấu tới sức khoẻ ko ạ? Em lập topic này xin các boy chia sẻ về vấn đề td. Nó làm em phần nào thấy thỏa mãn và sung sướng về mặt sinh lý vì ko muốn "ăn kơmtrướkkeng" với bạn gái. Nhưng em hơi lo vì sợ nó làm mất sức vì tần suất td của em là khoảng 2 lần per tuần. Các bạn nghĩ sao về td?xin cho mình lời khuyên hoặc chia sẻ của bạn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn thủ dâm như vậy là tốt, ko sao nha bạn, thủ dâm chỉ ko tốt khi làm quá nhiều.

rambo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình cũng hay thủ dâm, ko biết có nguy hiểm gì không ?

phananh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thường thì thủ dâm 2 - 3 lần/tuần thì theo mình nghĩ là tốt vì đó là nhu cầu của Thanh niên, nếu kô có bạn gái bạn có thể thủ dâm nhưng phải vệ sinh sạch sẽ "cậu nhỏ" sau khi thủ dâm xong. Và khuyến khích nên kích thích thêm = những tác phẩm 18+ nhé! Và đừng quá lạm dụng sẽ dễ dẫn đến "nghiện thủ dâm" hoặc cảm giác "chán" và "kô vừa lòng" khi ở chung với bạn gái.

phomaiconbocuoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

uhm đúng rồi,tớ thì tuần cỡ 5 6 lần lận,có khi 1 ngày 2 lần,vậy thì ko tốt,lúc trc toàn coi 18+ và td nên có 1 khoảng thời gian chán gái lun,nhưng giờ thì đỡ rồi,ít td,đang bẹm bqd,có gì thì ....với bạn gái cho tốt.nói chung bạn 2 3 lần tuần thì ok fine

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

1-2 lần /tuần là tuần xuất ok nhất, tốt hơn hết là đừng nên lạm dụng nhiều, sẽ mất cảm giác thật đó

Dooto69 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sợ mất cảm giác luôn thì nguy! Hj

phomaiconbocuoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ừa đúng rồi,ko nên lạm dụng nhiều,h có khi cả tuần tớ ko td nữa,sau 3 4 năm td với tuần suất trung bình là 1 tuần 4 lần nay tớ đã biết kiềm chế,h quay đầu là bờ có kịp ko nữa hjc

ChiLe's Avatar

ko bao giờ là quá muộn bạn à, thay vì thủ dâm nhiều, bạn có thể quan tâm đến vấn đề khác chơi thể thao để tăng cường thể lực

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Thủ dâm luôn là vấn đề muôn thuở của các chàng trai.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình đọc báo thấy từ hồi xa xưa con người đã biết chuyện này.

salemod Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nhưng nếu dủ đô thì ko có gfi quá ảnh hưởng, tốt nhất là ko nên lạm dụng

47kttt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tôi thủ dâm từ năm 14 tuổi _ bắt đầu dậy thì, vì nhiều nguyên nhân nên tôi thủ dâm rất nhiều trong suốt 5 năm tiếp theo, thời gian đầu khoảng 2-3 lần mỗi ngày, có lúc 5 lần. khoảng 2-3 năm tiếp theo cường độ giảm xuống còn khoảng 1 lần/ ngày. khoẳng 2 năm trở lại đây thì 1 -2 lần/tuần(26 tuổi). Nhận thấy sức khỏe yếu ớt, nhanh mệt, nhiều bệnh tật, thậm chí mắc những bệnh mà phải 50-60 tuổi người khác mới mắc thì tôi đã mắc rồi. Tôi đang cố gắng hết sức để không thủ dâm nữa. Vì vậy, theo kinh nghiệm bản thân, nhận thấy thủ dâm có chủ ý là hành vi gây hại sức khỏe nhất.

hung11 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

tôi cũng thủ dâm, nhưng so với bạn bè thì k nhiều, vẫn bị "mãn dục sớm"

ChiLe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi 47kttt Xem bài viết
    Tôi thủ dâm từ năm 14 tuổi _ bắt đầu dậy thì, vì nhiều nguyên nhân nên tôi thủ dâm rất nhiều trong suốt 5 năm tiếp theo, thời gian đầu khoảng 2-3 lần mỗi ngày, có lúc 5 lần. khoảng 2-3 năm tiếp theo cường độ giảm xuống còn khoảng 1 lần/ ngày. khoẳng 2 năm trở lại đây thì 1 -2 lần/tuần(26 tuổi). Nhận thấy sức khỏe yếu ớt, nhanh mệt, nhiều bệnh tật, thậm chí mắc những bệnh mà phải 50-60 tuổi người khác mới mắc thì tôi đã mắc rồi. Tôi đang cố gắng hết sức để không thủ dâm nữa. Vì vậy, theo kinh nghiệm bản thân, nhận thấy thủ dâm có chủ ý là hành vi gây hại sức khỏe nhất.
    Nhưng bạn đã dừng lại rồi, bây giờ chú ý tập thể thao, ăn uống điều độ để lấy lại phong độ đi nào

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối