Kết quả 1 đến 3 của 3
    paul-scholes Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thắc mắc về tinh dịch đồ và bao quy đầu

Em năm nay 22 tuổi, bị teo tinh hoàn phải, tinh hoàn trái bình thường.
    Cách đây 2 năm em có đi xét nghiệm tinh dịch đồ với kết quả như sau:
    Thể tích: 3.4 ml
    pH: 8.0
    Mật độ: 22.5*10^6/ml
    A: 6%
    B: 25%
    C: 20%
    D :49%
    Tỷ lệ sống: 52%
    Hình dạng bình thường: 15%
    Mật độ bạch cầu : 0*10^6.
    Lúc có kết quả xét nghiệm em rất hoang mang do thấy trên mạng ngta bảo A>25% và A+B>50%, Tỷ lệ sống >75% và hình dạng bình thường >30%. Nhưng khi vào đưa cho bác sĩ thì bác sĩ bảo không sao, vậy là tốt rồi, hơi yếu tí thôi, cứ yên tâm về học hành đi. Nhưng đến nay sau 2 năm em vẫn không thoát khỏi nỗi ám ảnh này ạ. Có phải do chỉ có 1 tinh hoàn nên em yếu hơn mọi người phải không? Em có thể có con tự nhiên không?
    Cách đây mấy ngày em đi khám bao quy đầu và kết luận là bán hẹp bao quy đầu. Bác sĩ bảo hoặc là tiểu phẫu hoặc là về tập nong ra có khi nó dãn. Vậy nong khi đã 22 tuổi có kết quả không ạ [em mới thử lột bao quy đầu lần đầu sau 22 năm lúc sau Tết chứ trc đó em không để ý bao quy đầu là gì nên không kéo gì cả, lúc xìu kéo ra được còn lúc ương cứng thì kéo xuống được nhưng đau]
    Em chẳng hiểu mình có ở ác hay không mà bị nhiều bệnh thế không biết nữa (, đám bạn em chẳng ai quan tâm đến vấn đề này vì tụi nó đều bình thường
    Mong các bác sĩ và các bạn giải đáp dùm nha

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko pải ở ác hay gì đâu, có bệnh thì pải chữa mà bạn, vấn đề của bạn cũng chỉ xoay quanh nam khoa thì nên xác định lần lượt chữa các bệnh này, nhưng trước tiên bạn pải có lòng kiên nhẫn.
    theo mình, tốt nhất và nhanh nhất là bạn đi làm tiểu phẫu, trị dứt bệnh một lần luôn, sau đó điều trị đến việc phụ hồi tinh hoàn bị teo, nhưng nếu đó là dị tật bẩm sinh thì bạn cũng nên chấp nhận và suy nghĩ thoáng hơn, bạn vẫn có thể có con bình thường.

shadow92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

có người có 1 tinh hoàn mà vẫn có con bt mà
    đừng quá lo lắng bác nhé, lo lằng nhiều ko tốt cho sức khỏe đâu, dễ bị stres
    sống lạc quan lên, mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi