Kết quả 1 đến 4 của 4
    ColoryLIFE Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Thắc mắc về bệnh ung thư tinh hoàn!

Chào ban quản trị forum và các thành viên diễn đàn. Em tên Q năm nay 18t. Nay em viết bài nay mong các thành viên cung cấp cho em những kiến thức và nhưng điều cần biết về căn bệnh ung thư tinh hoàn.

Em xin nói sơ về trường hợp của em. Hiện tại trên vùng biều của em có một cục nhỏ, to cỡ bằng hạt đậu. Nó xuất hiện phía bên trái, em có sờ thử thì k có cảm giác đau. Có màu trắng đục, nó dính chặt lên da ( k biết là có dính lên tinh hoàn ko nữa mà em nghĩ là ko). Tưởng tưởng là da mình có 2 lớp thì cục nhỏ đó nó nằm ở giữa và bị da giữa chặc lại. K di chuyển được. Khi sờ không đâu. Và điều đáng chú ý mà em xin chắc là nó đã tồn tại trên bộ phận sinh dục của em trên 5 năm rồi. Vì trong suốt thời gian đó em ko thấy có biễu hiển gì nên ko có đi khám bác sĩ.

Gần đây vô tình em lên google search thì thấy có nhiều người bảo là biễu hiển của ung thư tinh hoàn. Em đang rất lo lắng và hoang mang với căn bệnh của mình. Vì tận 5 năm chung sống nếu quả thật chắc giờ là giai đoạn cuối. Em dự định sẽ đi khám bác sĩ trong tuần tới nhưng vì lo lắng nên quyết định post bài mong nhờ các bạn có thể giải thích cho trường hợp của mình được ko? Liệu có phải em đã bị ung thư tinh hoàn, và thời gian ung thư tinh hoàn là bao lâu và có biểu hiện ra sao?

Xin kể thêm là em đã trải qua 2 lần bệnh liên quan đến bộ phận sinh dục. Lần đầu hồi nhỏ học lớp 1 2 gì đó thì đi cắt bao quy đầu. Sau đó tầm lớp 4 5 gì đó thì hạt nhỏ như hạt đậu bắt đầu xuất hiện. Tiếp đó là năm lớp 9 em bị quai bị. Và bị teo một bên tinh hoàn.

MOng mọi người giúp đỡ! Em cảm ơn!

ColoryLIFE Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin bổ sung thêm là việc xuất tinh của em bình thường, khi thủ dâm vẫn có tinh dịch và hiện tại nói chung thì k có thấy bất kì biểu hiện gì như đau rác gì đối với bộ phận sinh dục.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trước hết bạn đừng quá lo lắng, tuổi bạn mà ung thư thì rất hiếm. Theo lời bạn kể thì tôi nghĩ cục đó là vết tích do nhiễm trùng ở bộ phận sinh dục. Đừng quá lo lắng!

ladygaga84622 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi cho em hỏi? tinh hoàn phải của em có 1 cục nhỏ dính với tinh hoàn giống như 1 mụt mụn không đau em sợ là bị ung thư tinh hoàn. Xem trên web bảo các triệu chứng là có đau ở 2 đầu vú nhưng em không có zậy em có bị ung thư ko ạ.

Các Chủ đề tương tự

1. Tự làm tinh dầu oliu 100% tinh khiết
    Bởi rubyyang trong diễn đàn Bí Quyết Trẻ - Khỏe - Đẹp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-03-2014, 04:03 PM
  2. cho chau hoi ve gian tinh mach thung tinh
    Bởi nguyhiem94 trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-06-2011, 10:34 PM
  3. Tinh Dầu - Dưỡng Chất Tinh Khiết Từ Thiên Nhiên
    Bởi Ronny trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 1