Kết quả 1 đến 4 của 4
    studio100 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Unhappy Thắc mắc sau khi cắt bao qui đầu

Em năm nay 18 tuổi đã phẫu thuật cắt bao qui đầu dc 5 ngày. Hiện nay, vùng da bao qui đầu bị nề, chứa nhiều dịch và rất to. Vậy xin hỏi em phải điều trị như thế nào. Bác sĩ mổ cho em nói là nó sẽ tiêu di, nhưng bây giờ nó cứ to thêm.

TinY Guest

Sau mổ, vết thương cần băng lại và thay băng thường xuyên nếu băng bị ướt, dính nước tiểu. Dương vật cần được dán ngược lên trên bụng để tránh sưng nề.

Khoảng sau 5 ngày thì không cần băng nữa, tắm rửa thoải mái và chỉ may tự rụng. Sau khi vết thương lành hẳn (trung bình 2 - 3 tuần) thì mọi sinh hoạt mới trở lại bình thường.(internet)

Mankiw Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mọi người giúp mình với!
    Sau khi cắt bao qui,do VS ko tốt nên mình bị nhiễm trùng.Sau khi điều trị,bây giờ vết thương đã lên da non,nhưng nó bị lồi lên khá to do có dịch viêm tồn lại.Bác sĩ đã chọc giúp cho mình nhưng bây giờ nó lại lồi như ban đầu.Mình rất lo lắng!

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi Mankiw Xem bài viết
    Mọi người giúp mình với!
    Sau khi cắt bao qui,do VS ko tốt nên mình bị nhiễm trùng.Sau khi điều trị,bây giờ vết thương đã lên da non,nhưng nó bị lồi lên khá to do có dịch viêm tồn lại.Bác sĩ đã chọc giúp cho mình nhưng bây giờ nó lại lồi như ban đầu.Mình rất lo lắng!
    Sao bạn ko tới bv nơi bạn mổ để tái khám nhỉ