Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
    kmf
    kmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Post Sau khi cắt bao quy đầu bao lâu thì quan hệ bình thường

Ai có kinh nghiệm chỉ mình với, nhanh nhất là bao lâu

kmf

ai có kinh nghiệm giúp mình với

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Mình không có nhiều kinh nghiêm trong lĩnh vực này lắm. Nhưng đọc một số bài báo thấy có viết là thời gian bình phục sau khi cắt bao quy đầu là khoảng 1 tuần. Nhưng theo mình để có thể qun hệ lại bình thường thì còn tùy vảo cơ địa từng người , vì có người lành nhanh có người lành chậm. Nên có lẽ thời gin sẽ doa động trong khoảng 2-4 tuần. Nếu bình phục hoàn toàn không biến chứng.

Mà sao bạn không hỏi bác sĩ điều trị cho bạn, đó là người hiểu rõ tình trạng sức khỏe của bạnh nhất.

Thân .

kmf

Trích dẫn Gửi bởi MinhVo Xem bài viết
    Chào bạn !

Mình không có nhiều kinh nghiêm trong lĩnh vực này lắm. Nhưng đọc một số bài báo thấy có viết là thời gian bình phục sau khi cắt bao quy đầu là khoảng 1 tuần. Nhưng theo mình để có thể qun hệ lại bình thường thì còn tùy vảo cơ địa từng người , vì có người lành nhanh có người lành chậm. Nên có lẽ thời gin sẽ doa động trong khoảng 2-4 tuần. Nếu bình phục hoàn toàn không biến chứng.

Mà sao bạn không hỏi bác sĩ điều trị cho bạn, đó là người hiểu rõ tình trạng sức khỏe của bạnh nhất.

Thân .
    Bác sĩ chỉ thay băng thôi mà, đâu có điều trị đâu, dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tốt là 2 tháng sau nha bạn, thương thì 1 tháng là có thể quan hệ bình thường nhưng có 1 số bạn sẽ còn đau khi cương như thế khi QH sẽ không thoải mái.

kmf

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Tốt là 2 tháng sau nha bạn, thương thì 1 tháng là có thể quan hệ bình thường nhưng có 1 số bạn sẽ còn đau khi cương như thế khi QH sẽ không thoải mái.
    Mình đọc có 1 số tài liệu nói sau 15 ngày là được, liệu có đúng không?

http://www.vatgia.com/hoidap/3932/13...-thuoc-me.html

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tấ nhiên là được, nếu bạn không có cảm giác đau, điều đó làm bạn mất hướng thú, còn vấn đề nhiễm trùng hay chấn thương thì sau thời gian trên không lo sợ nữa. Nhưng khi qua nhệ nhớ nhẹ nhàng, đừng mạnh bạo quá.

kmf

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Tấ nhiên là được, nếu bạn không có cảm giác đau, điều đó làm bạn mất hướng thú, còn vấn đề nhiễm trùng hay chấn thương thì sau thời gian trên không lo sợ nữa. Nhưng khi qua nhệ nhớ nhẹ nhàng, đừng mạnh bạo quá.
    Vậy à, hi vọng mọi chuyện tiến triển tốt, trân trọng cảm ơn mọi người

hvhk2009's Avatar
    hvhk2009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ thì bạn nên để bình phục hoàn toàn bình thường rồi nên quan hệ là tốt nhất.

kmf

Trích dẫn Gửi bởi hvhk2009 Xem bài viết
    Mình nghĩ thì bạn nên để bình phục hoàn toàn bình thường rồi nên quan hệ là tốt nhất.
    Khi nào thì biết bình phục hoàn toàn hả bạn?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

chúc bạn nhanh chóng bình phục lại và nó thay đổi tùy mổi người.

ken_thuonghai91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào tất cả các bạn!!
    Tôi có vài ý kiến muốn biết về việc cắt bao quy đầu vì tôi vừa mới cắt được 1 tuần lễ. Mong các bạn trả lời giùm tôi.
    1. toi đứt chỉ sớm lắm, khoảng 3-4 ngày gì đó, nhưng bên phải đứt trước còn bên trái thì vẫn còn đang đứt
    mấy hôm trước nó có ra nước vàng thì đó, t sợ quá cứ tưởng mủ k ah, nhưng nó không có hôi và vẫn bình thương. các bạn nghĩ sao?? không biết nó sắp lành chưa mà tôi thấy ngứa chỗ đó, bạn tôi nói n sắp kéo da non, sắp lành nên thế, k biết có đúng k nhỉ??
    2. tôi tự thay băng ở nhà từ khi tiểu phẫu tới giờ, chưa ra bệnh viện nào cả!! hix.. có sao không các bạn?? ah! t chỉ dám lau vòng thân bằng nước ấm thôi chứ không dám cho nước vào phần tiểu phẫu sợ nhiễm trùng nhưng t có nghe các bạn kia nói là ngâm nước muối gì đó? không biết có sao không??
    3. bác sĩ chỉ cho thuốc uống 1 tuần, giờ thuốc tôi đã hết không biết có nhât thiệt uống tiếp không hay khỏi uống nữa??
    4. t k dám cho nước đung vào phần mỗ nên chỉ dám lau nó bằng nươc ấm thôi, và tắm rửa cơ thế bình thương không cho nước vào. t thấy bất tiện quá ah?
    5. bạn nào có kinh nghiệm thì cho t biết khi nào là hết, bình phục hoàn toàn và dấu hiệu bình phục ra sao? ah! t nghe có cái đai chất dẻo gì đó mà tìm hoài không thấy, nó như thế nào nhỉ?? và bác sĩ gắn nó ở đâu vì hôm trước t có xem bên trong có 1 cái dây màu trắng sữa. không biết phải nó không??
    Mong nhận được ý kiến của các bạn! xin cảm ơn!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thật ra nếu cẩn thận thì bạn có thể thay băng ở nhà cũng được chẳng sao cả, còn mới cắt thì đương nhiên sẽ có những biểu hiện như trên bạn nói, bạn cần giữ vệ sinh và khoảng 10 ngày sau thì ổn thoy, cao lắm là 1 tháng có thể trở lại bình thường

nlLVin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sao bạn lại ko tắm =.= mình nhớ bs nói là ngày thứ 4 phải tắm và vs bằng xa phòng mà... và đặc biệt phải đến trạm thay băng mấy ngày đầu... Mình thì đi thay băng từ lúc cắt đến giờ luôn... dc 15 ngày rùi... vết thương ko còn đau và đang lành. Mong bạn sớm bình phục

nhantam's Avatar
    nhantam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Ho Chi Minh

Khoảng 3 tuần. Thời gian còn tùy thuộc vào Lành máu hay độc máu (Theo quan niệm dân gian), Mình không biết khoa học gọi Lành máu là như thế nào.
    Nói chung các bạn không nên lo lắng nhiều.
    [URL="http://designviet.blogspot.com/2011/09/nao-la-nhan-tai.html"]Thế nào là nhân tài ?[/URL]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối