Trang 2 của 72 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 1066
Like Tree30Likes

Chủ đề: sau khi cắt bao quy đầu

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn chestra mến, bạn cứ tiếp tục theo dõi đi, đôi lúc cũng cần 1 chút thời gian bạn ah, theo dõi thêm 1 tuần nữa xem sao.

Lynkkay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sỹ ơi, cho em hỏi, đến bây giờ là 9 ngày em cắt, em có một vài thắc mắc sau ạ:
    - Vẫn còn kha khá chỉ chưa tiêu hết, có cần đợi thêm xem sao không ạ?
    - Em có phải đến bác sỹ để cắt không?, cứ để như vậy không cắt chỉ vội có ảnh hưởng gì không ạ?
    - Lúc ngâm nước nóng, vệ sinh thì em có kéo kéo DV xuống để vệ sinh nhưng thấy không được thoải mái, cụ thể là có vẻ không được tách ra và thấy hơi đau.

Bác sỹ trả lời giúp em với ạ

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Vấn đề là khi khâu, bác sĩ phẫu thuật có nói chỉ này tiêu được không, nếu là chỉ tiêu bạn đợi tới 15 ngày.

Thời gian đầu sau cắt, do còn phản ứng sưng nơi mô cắt nên sẽ làm bạn hơi khó chịu, bạn theo dõi thêm, nếu vẫn còn khó chịu nhiều thì đi bác sĩ khám lại nha.

MrKhoeDep's Avatar
    MrKhoeDep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn mặc quần đùi ko thôi cho nó mát và dễ chiu

kiemtinhdt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ở nhà trọ thi k tiện mặc quần đùi Mặc quần lót dần dần rùi cũng wen ah bạn k sao đâu. Mỗi tội là nghe nói tiểu phẫu thui mà lâu hết quá hix. 15 ngày rùi k biết bao giờ mới chiến được
    huykhanh44 likes this.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có người phải 30 ngày thì nó mới về bình thường được, còn muốn chiến thì phải chờ cho nó thật lành đã
    :47:

heodat87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi,em vừa cắt bao quy đầu hôm 22/10 đến ngày 25/10 mới thay băng,hôm nay ngày 27 thì em có hiện tượng tuột chỉ không biết có sao không?em muốn hỏi thêm là bao giờ cũng bắt buộc dương vật hướng lên trên sao,nếu cho lệch sang 1 bên thì có bị ảnh hưởng gì không?mặc quần lót thì nó siết đau quá làm chảy máu!có cách nào làm đỡ đau không,chứ hiện giờ ở nhà đau quá em chịu không nổi nên cởi trần không mặc gì cả!.mà mặc quần lót vào là nó rất dễ cương cứng gây đau, khổ nhất là ban đêm 1 tay giữ dương vật hướng lên trên,nằm ngủ không dám xoay ngang xoay ngửa gì cả,cả đêm không ngủ được!

kienne's Avatar

Thời gian sau khi cắt bao quy đầu rất khó chịu, thường thì chỉ sẽ tự tiêu đi sau khoảng hơn 1 tuần khi vết thương đã lành, trường hợp của bạn bị tuột chỉ quá sớm, nếu vết thương chưa lành thì bạn nên đi khám lại ngay đi nhé

Bác sĩ cho em hỏi. Hnai là 29 ngày em cắt bao quy đầu rồi, vết thương đã lành hết. Nhưng ở dưới gần dây thắng nó bị u lên, ở xung quanh chỗ cắt cũng có nữa. Những cái đó chừng nào sẽ hết z bsi. Còn 1 vấn đề là sau khi cắt dương vật cương lên nhưng hoạt động chưa đc trơn tru và thoải mái cho lắm

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn phải đợi thêm 1 tháng nữa em có hết u không, đó cũng là thời gian cần thiết để DV hoạt động êm trở lại.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 05-11-2010 lúc 11:16 PM.

TRùi phải thêm 1 tháng nữa ạ.. Nếu k hết z em có cần đi khám lại k? E cắt ở bệnh viện Bình Dân, đi khám lại thì gặp bsi ở chỗ phòng khám nam hay chỗ bsi phẫu thuật z bsi. Em lên mạng thấy cắt bqd có cái đai chất dẻo j nữa mà sao em k thấy cái đó z có khi nào bsi quên nên bây giờ e mới bị như vậy k.

kienne's Avatar

Gặp bác sĩ ở phòng khám là được rồi bạn à, bạn nên đi khám theo đúng lời dặn của bác sĩ, lỡ có gì còn chữa kịp

Lynkkay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sỹ cho em hỏi, em cắt đến giờ đã gần 35 ngày rồi nhưng vẫn chưa trở lại bình thường, theo em hiểu thì cái vòng nhô lên ở giữa sẽ xẹp xuống và DV trở lại bình thường, nhưng đến giờ thì không thấy có tiến triển gì cả, đã 2 tuần mà vẫn như thế. Em không hề bị dịch hay chảy máu gì hết, nhưng thấy lâu quá à, như vậy có sao không ạ.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn mô tả mơ hồ quá, nếu được bạn chụp 1 tấm hình lúc binh thường và lúc bạn cương rồi gửi lên đây để tôi đánh giá. Nếu không thì đi khám lại để xem bác sĩ nói sao nha bạn.

tienlhu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin cho em hỏi chút xíu. em làm tiểu phẫu được 3 tuần rồi. Hiện giờ thằng bé khá lành lặn nhưng vẫn hơi đau tí thôi. Vì lâu không quay lại chỗ bác sĩ nên em tự chăm sóc, thay băng ngày 1 lần, còn đôi tí chỉ chưa đứt hẳn. Em thấy mấy người nói lúc tiểu phẫu, bác sĩ đặt cái vòng gì gì đó rồi sau nó tự rơi mà của em hình như không có vòng đó, không biết có sao không ạ. Chừng nào thì hết thay băng? Em cám ơn.

Trang 2 của 72 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối