Kết quả 1 đến 9 của 9
    vuongthienhk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định sau khi cắt bao quy đầu 10 ngay

giúp em với.sau khi em cắt bao quy đầu thì chỉ bung ra sớm quá.em thay băng ở bác sĩ cắt cho em luôn bac si bảo khoảng 2 dến 3 tuần nũa mới lành.mà ngày nào cũng tăm cho xà bông vào vết thương và thay băng.em thay ở đó nên cũng tốn tiền lắm.không biết minh tự thay,khi tắm cho xa bông vao vết thương rồi rửa bằng povidine có dược ko?,với lại em tự quấn băng không dươc chặt lắm có sao không?làm sao đẻ nó nhanh lành hơn tí.và vết thương nó hở vậy thì nó lành bằng cach nào.em bị vết thương hở ở phía trên dv.có ai bị như e không .tư vấn cho e với
    em cảm ơn!.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn cứ làm theo hướng dẫn của bác xi đi sẽ nhanh khỏi thoy, bạn nên để nó thoáng mát một tý, thay băng thường xuyên để không làm ổ cho vi khuẩn phát triển là được.

vuongthienhk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vay mình muốn tự thay băng có được ko.tại thay ở bác sĩ tốn tiền quá

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

được, bạn có thể nhờ bác sĩ hướng dẫn và tự thay băng ở nhà

locpc2011 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cắt được 2 ngày ùi...mà ngày nào mình cũng tự thay hết...zới lại tối ngủ được tới 4-5h sáng là thức giấc... tại dv nó cứ cương lên làm đau quá trùi...hix hok bít có sao ko nữa...mình thấy ở dưới nó hơi to không bít có phải sưng ko nữa...lo quá...mấy huynh được 10 ngày ùi à...hok bít chừng nào mới lành hẳn đây...

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn vuongthienhk mến, theo tôi với những vết thương hở chưa lành tốt nhất bạn nên thay băng tại trạm xá hay chỗ bạn phẫu thuật, nếu không có điều kiện thì tự thay chỉ nên rửa bằng dung dịch povidine pha loãng, không nên rữa bằng xà phòng nhiều.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn locpc2011 ơi, dừng quá lo hen, đó chỉ là những phản ứng viêm sau mổ thôi, bạn uống thuốc và tái khám theo lịch hẹn nha.

hiepsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn vuongthienhk, bạn nên thay băng tại BV đi, vết thương chưa lành hẳn và bung chỉ mà tự ý thay băng sẽ nguy hiểm lắm, sau này dễ thành sẹo xấu.
    Lần sửa cuối bởi hiepsi, ngày 04-03-2011 lúc 10:39 PM.

hiepsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

@ locpc2011: theo mình bạn nên đi khám BS lại, có thể do bạn tự ý thay băng không đúng nên cế mổ nhiễm trùng rồi.