Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 71
Like Tree2Likes

Chủ đề: Sau khi cắt bao qui đầu ?

onion911 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Sau khi cắt bao qui đầu ?

Đến hôm nay em đã cắt bao qui đầu dc. 11 ngày. Chỉ đã tiêu dẫn dần được 1 chút. Vềt thương ko còn đau, chỉ còn hơi tê tê khi em đụng vào. Theo lời BS thì cần băng đến hết 2 tuần. Em mún hỏi là bây h em muốn thả cho DV của em xuống có được ko (do khi mổ xong BS dán DV em ngược lên trên nên em làm theo cho tới bây giờ. Em muốn đi tắm biển cho sát trùng vết thương sạch sẽ có được ko?
    Chỗ đầu DV, nơi mà BS tuột xuống, ở mặt trên, trong chỗ khe tiếp xúc với da qui đầu có bị rách ra 1 ít, chảy 1 tí màu và hơi đau khi đụng vào (em nghĩ là do DV chưa bình thường trở lại, khi em ngủ, DV cuơng lên làm rách ra 1 ít), cho em hỏi như vậy có nguy hiểm ko?
    Đến ngày bao nhiêu thì em có thể mặc quần lót trở lại, vì em vẫn ko mặc quần lót từ lúc phẫu thuật tới nay.
    Sau khi cắt BQĐ em thấy DV mình xấu hơn lúc trước, bên dưới có lớp da dày, lại có 1 vài vết sẹo do phẫu thuật để lại. Có cách nào khắc phục được ko?
    Sau ngày thứ 14 thì em có thể "đi chơi" với bạn gái mình hay chưa. Đi chơi ở đây ko phải là QH, tức là bọn em chỉ kiss nhau thôi, nhưng em sợ khi đó làm cho DV cương lên nhiều thì ko tốt.

cuncon91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đợi thêm vài ngày nữa rồi đi chứ gấp gáp gì đâu

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nước biển Việt Nam đâu chỉ có muối hả bạn nhiều khi bạn đang sát trùng thì nhìn lên bờ không chỉ người ta mà cả người thân của mình cũng đang vứt vỏ hải sản hay rác xuống biển ấy chứ. Tất nhiên là không được nhé.

Còn mức độ hồi phục của vết thương chỉ có cách tái khám mà thôi, hồi phục % cao thì làm gì cũng được, còn thấp thì bó tay nhé bạn.

Vậy em có thể vẫn băng DV mà thả nó xuống dc. chưa? Lấy băng dính Băng ngược lên em thấy bất tiện quá. Mà hình như chỉ cần băng ngược lên trong 5 ngày đầu để tránh phù nề thôi phải ko

TinY Guest

Sau mổ, vết thương cần băng lại và thay băng thường xuyên nếu băng bị ướt, dính nước tiểu. Dương vật cần được dán ngược lên trên bụng để tránh sưng nề.

Khoảng sau 5 ngày thì không cần băng nữa, tắm rửa thoải mái và chỉ may tự rụng. Sau khi vết thương lành hẳn (trung bình 2 - 3 tuần) thì mọi sinh hoạt mới trở lại bình thường.(internet)

Trích dẫn Gửi bởi TinY Xem bài viết
    Sau mổ, vết thương cần băng lại và thay băng thường xuyên nếu băng bị ướt, dính nước tiểu. Dương vật cần được dán ngược lên trên bụng để tránh sưng nề.

Khoảng sau 5 ngày thì không cần băng nữa, tắm rửa thoải mái và chỉ may tự rụng. Sau khi vết thương lành hẳn (trung bình 2 - 3 tuần) thì mọi sinh hoạt mới trở lại bình thường.(internet)
    Yeah. Vậy là có thể thả nó xuống được rồi. Thôi ráng kiêng cữ 1 tuần nữa

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi onion911 Xem bài viết
    Yeah. Vậy là có thể thả nó xuống được rồi. Thôi ráng kiêng cữ 1 tuần nữa
    Hehe,cố lên nhé,sau khi bình phục th2i lại đc "tự do" thôi ^^

cuseo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng cắt bao quy đầu nè, vẫn đi chơi với bạn gái bình thường không sao đâu,bác sĩ chỉ dặn là không được đụng vào nó thôi còn quần lót mình vẫn mặc, nói chung sinh hoạt bình thường hết đó

kul_boy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cuseo là người rất kinh nghiệm trong việc này, các bạn có thắc mắc gì cứ post lên bạn ấy sẽ tư vấn tất.

Đây là bài viết chất lượng của bạn ấy [nhật ký]Hành trình đi sửa "thằng nhỏ"

hepquydau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trước đây mình cũng bị hẹp bao quy đầu, nhưng sau một thời gian chịu khó tuột ra vào, bao quy đầu của mình đã rộng ra. Bây giờ DV của mình đã có thể tuột ra vào bình thường. Nhưng lúc bình thường da quy đầu dài ra trông rất xấu và hay bị kẹt lông vào trong. Còn những lúc DV cương lên quy đầu lột ra nhưng lớp da vẫn còn dài làm cho thân DV không được căng.

Mình đang tính đi cắt bớt da bao quy đầu nhưng sợ sau khi cắt xong sẽ để lại sẹo xấu. Mình xin hỏi những bạn đã từng cắt da quy đầu, sau khi cắt xong DV nhìn có ổn lắm không? Có biến chứng như sẹo xấu hay làm biến dạng DV không? Nếu mình đi cắt thì cắt ở địa chỉ nào uy tín và bảo đảm? Xin cảm ơn.

cuseo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cắt đi bạn, mình cũng như bạn và đi cắt rồi nè, được 8 ngày rồi cắt ở BV Bình Dân á chuẩn bị khoản 1 triệu cho tổng chi phí nhé! chúcbạn có 1 thằng nhỏ đẹp ^^

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi cuseo Xem bài viết
    Cắt đi bạn, mình cũng như bạn và đi cắt rồi nè, được 8 ngày rồi cắt ở BV Bình Dân á chuẩn bị khoản 1 triệu cho tổng chi phí nhé! chúcbạn có 1 thằng nhỏ đẹp ^^
    rất cảm ơn sự đóng góp của bạn cuseo nhé,bạn rất nhiệt tình nè!

conchimnon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng mới đi cắt được 2 ngày đây , nhưng sao mình thấy lớp da dưới DV của mình sưng phù lên đụng vô thì thấy nó mềm mềm , ko biết có bình thường ko các bạn.
    Mình đi mua thuoc uống thì người bán thuốc cho 3 loại này Rospatin , Praycide và Zentocox. Mình tra trên mạng thì thấy thuoc Rospatin là thuốc thần kinh. Mình nghi là người bán thuốc đã bán lộn cho mình vì mình thấy bs ghi Rolapain thì đúng hơn . Ai có kinh nghiệm thì giúp mình nhé

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hix bạn giữ cái toa thuốc soi kĩ thế mà còn "hình như" nữa chắc chữ bác sĩ kia ác lắm nhỉ...

Dược sĩ có kinh nghiệm mà bạn yên tâm đi nhỉ...thế là mình có 1 cộng đồng những người mới...cắt bqd rồi hihi

ngayhomqua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi hepquydau Xem bài viết
    Trước đây mình cũng bị hẹp bao quy đầu, nhưng sau một thời gian chịu khó tuột ra vào, bao quy đầu của mình đã rộng ra. Bây giờ DV của mình đã có thể tuột ra vào bình thường. Nhưng lúc bình thường da quy đầu dài ra trông rất xấu và hay bị kẹt lông vào trong. Còn những lúc DV cương lên quy đầu lột ra nhưng lớp da vẫn còn dài làm cho thân DV không được căng.

Mình đang tính đi cắt bớt da bao quy đầu nhưng sợ sau khi cắt xong sẽ để lại sẹo xấu. Mình xin hỏi những bạn đã từng cắt da quy đầu, sau khi cắt xong DV nhìn có ổn lắm không? Có biến chứng như sẹo xấu hay làm biến dạng DV không? Nếu mình đi cắt thì cắt ở địa chỉ nào uy tín và bảo đảm? Xin cảm ơn.
    Trường hợp của bạn giống hệt như mình vậy, mình năm nay đã 26t rồi, mình còn nhớ khi mình học cấp 2 qua sách báo mình biết mình bị hẹp bao quy đầu nhưng mình ngại k có nói với ai, qua thời gian mình cũng chịu khó tụt dần dần nó xuống, chỉ một thời gian sau thì bao quy đầu mình đã lộ ra nhưng bao quy đầu mình lại rất dài, nó thực sự làm mình khó chịu khi quan hệ bạn à và nó làm cho dv mình không đc cương cứng lắm. Do da dương dv dài nên khi quan hệ cái da này cùng lùng bà lùng bùng nên k có cảm giác. Mình đã tìm hiểu kĩ và quyết định đi cắt nó.
    Theo như mình tìm hiểu thì tốt nhất nên cắt ở Bệnh viện Bình Dân, bạn vào phòng khám Nam khoa để được tư vấn(Bạn chú ý nhé mình rất muốn cắt ở đây cho đảm bảo nhưng do mình bận đi làm chỉ t7 và cn mình mới đi được nhưng do khồng biết nên đã 2 lần mình đến bv Bình Dân vào t7 và cn họ không có làm việc nên mình phải kiếm chỗ khác cắt) Tính đến hôm nay mình mới cắt được 6 ngày vết thương cũng đang lành chỉ tội ở đầu hơi bị phù nước do mình không chịu để dv ngược lên trên. Chi phí cắt bữa đó hết 508.000 đ và tiền thuốc uống trong 5 ngày là 390.000 cộng với 20.000 xét nghiệm vi sinh máu . Thời gian tổng cộng hết khoảng 45'.
    Bạn nên đi cắt đi nhé, mình mới cắt được mấy ngày thôi nhưng thấy thoải mái và tự tin hơn trước rất nhiều.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối