Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: quan he tinh duc

dunghoinhiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow quan he tinh duc

xin hoi bac si?tuan truoc em quan he voi gai mai dam khong dung bao cao su em rat lo minh se lay hiv lieu bay gio em uong thuoc phoi nhiem hiv lieu co tac dung khong bac si

pe3love Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

trời... cậu thật ngây thơ... chơi gái cave vs gái mại dăm mà không dùng bcs liều thật khã năng hiv là 99% nếu ngừ gái bạn quan hệ ko bị hiv thì không sao mà cô ta bị hiv bạn cũng dính luôn mà thường gái mại dăm thường bị hiv lắm bạn à cẩn thận đi xét nghiệm máu đi khả năng hiv 99%.... còn thuốc mang thì mình không biết nhá ko rành dụ này chưa nge đến...Chúc bạn tốt lành

hollywood Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thuốc chống phơi nhiễm chỉ có tác dụng trong 72h mà thôi, bây h bạn uống cũng đâu có tác dụng. Chờ 12 tuần đi xét nghiệm nhé bạn.

fantomas's Avatar
    fantomas Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn ơi,

Đầu tiên bạn phải có cái nhìn khác về bệnh HIV nhé.
    Theo kiến thức mình biết thì cũng không thể gọi HIV là bệnh, vì ngay cái tên của nó cũng chỉ là "hội chứng suy giảm miễn dịch". Vậy thì giả sử bạn bị nhiễm HIV, chỉ cần chăm sóc sức khỏe tốt, tập thể dục đều đặn, cộng với việc uống thuốc bổ sung vitamin, bạn vẫn sống được BÌNH THƯỜNG. (Chứ không phải là "sống được bao nhiêu năm") Chỉ có điều là hơi phụ thuộc vào thuốc men tí thôi ^^ So ra thì, vẫn còn may mắn hơn những người bị Ung thư, phát hiện ra là chỉ có chết...

Thế nên, bạn đừng quá lo âu và bi quan về chuyện NẾU bị nhiễm nhé.

Còn về trường hợp của bạn, mình nghĩ bạn nên bình tĩnh, chờ đến thời điểm thích hợp để xét nghiệm. Trong thời gian này, bạn nên thử tìm lại contact của cô cave đó để hỏi thông tin, xác nhận xem cô ấy có bị nhiễm hay không để trấn an tinh thần của bạn trước. Và nếu có muốn uống thuốc phòng ngừa, bạn cũng nên ra các phòng tham vấn dành cho những người bị nhiễm để được hướng dẫn một cách chi tiết nhất. Các anh chị làm tại đây thường rất dễ thương và tinh tế.

Chúc bạn may mắn.

p/s: dù kết quả thế nào thì cũng lên đây chia sẻ kinh nghiệm với mọi người để cùng nhau phòng bệnh & chữa bệnh bạn nhé.

Tag của Chủ đề này