Kết quả 1 đến 6 của 6
    chestervn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định "quá nhạy cảm hay yếu sinh lý, hay..bệnh?

Xin chào mọi người,

Trước hết, xin cảm ơn diễn đàn vì những thông tin hết sức bổ ích.
    Tôi có một số băn khoăn, muốn xin ý kiến của những chuyên gia bác sĩ, cũng như những người có hiểu biết và kinh nhiệm, như sau:
    - Tôi đã 24 tuổi, quá trình trưởng thành bình thường. Tôi khá nhạy cảm với các vấn đề liên quan tới sex, thủ dâm điều độ từ hồi cấp 2, và nhận thấy thằng nhỏ rất nhạy cảm. Chỉ cần nghĩ về điều đó, là thằng nhỏ cương cứng rất nhanh.
    - Tôi đã có kinh nhiệm qhtd, và thấy thời gian quan hệ (hay còn gọi là độ bền) cũng khác biệt, không ổn định, nhưng 1 năm trở lại đây thấy xuất tinh rất nhanh. (chỉ từ 1 - 3 phút)
    - Vì thế, tôi rất lo lắng,lúc đầu tưởng mình bị vấn đề liên quan đến dây hãm, hay bao quy đầu, nhưng qua nghiên cứu, tôi thấy rất bình thường, bao quy đầu có dài, nhưng không hẹp, dây hãm thì rât kích thích.

Vậy, tôi muốn hỏi liệu trường hợp của tôi có phải do tôi quá nhạy cảm, hay "yếu sinh lý", hay "tôi nghiện sex"?

Vô cùng lo lắng và mong nhận được những lời góp ý

Cảm ơn rất nhiều

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo bạn mô tả thì mình thấy là bình thường mà. Vậy cho mình hỏi bạn có thường xuyên qhtd hay là thủ dâm không?hoặc nó cũng có thể liên quan đến tâm lý chăng.Bạn không kìm chế được kích thích nên thường đánh nhanh rút gọn lâu dần thành thói quen

Trích dẫn Gửi bởi bacsi_quaidi Xem bài viết
    Theo bạn mô tả thì mình thấy là bình thường mà. Vậy cho mình hỏi bạn có thường xuyên qhtd hay là thủ dâm không?hoặc nó cũng có thể liên quan đến tâm lý chăng.Bạn không kìm chế được kích thích nên thường đánh nhanh rút gọn lâu dần thành thói quen
    Cảm ơn vì đã trả lời nhanh.
    Tôi vẫn thủ dâm bình thường (điều độ 2 hoặc 3 ngày/1 lần - ít khi thủ dâm hàng ngày. Còn về qhtd thì không nhiều (vài tháng/lần)

Vấn đề là sự kiềm chế kích thích rất khó, tôi sợ điều này là do tôi bị sex "tác động" tâm lý quá nhiều.

hiện tôi cũng đang thử bài tập kegel

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên đi chơi thể thao hay tập yoga, để cơ thể bình tâm lại, cũng nên đi khám tổng quát 1 lần xem sao, dù sao thì mình nghĩ bạn vẫn bình thường.

tammao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

à mà các bạn cho mình hỏi nếu dây hãm mà bị ngắn/dài thì có làm sao không nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi tammao Xem bài viết
    à mà các bạn cho mình hỏi nếu dây hãm mà bị ngắn/dài thì có làm sao không nhỉ ?
    Tớ nghĩ dây hãm của tớ là bị ngắn, nên có thể làm cho mình "nhạy cảm" ko, ko kéo dài được thời gian lâm trận