Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 26
    paul-scholes Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Phía dưới tinh hoàn sờ thấy cái gì cứng cứng.

Chuyện xảy ra tối qua, cách đây 3 ngày mình thủ dâm vẫn thấy tinh hoàn vẫn bình thường. Thế nhưng tối qua lúc đang kích thích thì em thấy phía cực dưới tinh hoàn trái có gì cứng cứng, em sợ quá sờ nắn thì có cảm tưởng nó là một sợi dây nhưng tại sao lúc trc em không bị j cả, nay lại sờ cứng cứng. Để xìu thì nó lại mềm đụng vào như túi mỡ, nhưng cương cứng thì sợi dây đó lại cứng [em có cảm iác như sợi dây thôi chứ nó là gì em không bik nữa]. Vậy cái đó là gì? Sao bây giờ nó lại cứng lên thế? Em chưa quan hệ tình dục, tinh hoàn ko đau gì cả.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn xem thử nó có pải là dây hãm ko, mà nó có ảnh hưởng gì đến sinh hoạt của bạn ko?

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Một trong những bệnh gây sưng đau tinh hoàn là viêm mào tinh, nơi tích tụ tinh trùng. Cũng có trường hợp tinh hoàn không đau trong nhiều năm, chỉ sưng to dần dần do sự tạo thành một nang tinh dịch.

Mào tinh nằm ở phía trên sau của tinh hoàn. Ống dẫn của nó dẫn sang ống chứa tinh để tạo thành dòng tinh dịch phóng ra ngoài khi giao hợp. Khi mào tinh bị viêm cấp, cần điều trị ngay bằng các thuốc kháng sinh.

Chứng sưng đau tinh hoàn cũng gặp trong các bệnh sau:

Giãn tĩnh mạch tinh hoàn: Khoảng 15-16% nam giới có tĩnh mạch và đám rối tĩnh mạch tinh hoàn giãn bất thường. Bình thường, máu từ tinh hoàn trái được tĩnh mạch tinh hoàn trái dẫn về tĩnh mạch thận trái; còn máu từ tinh hoàn phải được tĩnh mạch tinh hoàn phải dẫn trực tiếp về tĩnh mạch chủ dưới. Giãn tĩnh mạch tinh xảy ra khi tĩnh mạch tinh không có van, hoặc hệ thống van chống trào ngược bị trục trặc; khiến máu từ tĩnh mạch thận hoặc tĩnh mạch chủ dưới trào ngược vào tĩnh mạch tinh, làm cho tĩnh mạch tinh ngày càng giãn rộng, lượng máu ứ đọng lại quanh tinh hoàn quá nhiều.

Giãn tĩnh mạch tinh nhẹ (độ 1) thường không gây đau; nếu giãn nặng (độ 3) thì đau, hoặc người bệnh có cảm giác nặng và khó chịu ở vùng bìu. Trong trường hợp này, cách chữa là thắt tĩnh mạch bằng kỹ thuật mổ nội soi. Sau mổ, thường tinh hoàn sẽ có kích thước và khả năng sản xuất tinh trùng bình thường.

Ung thư tinh hoàn: Khối ung thư phát triển thành cục cứng trong tinh hoàn, có lúc sờ thấy cứng ở đỉnh hay mặt sau, kèm cảm giác đau hoặc hơi đau. Đôi khi có thêm cảm giác nằng nặng ở bẹn hoặc bìu, gây sốt. Đối với những thể ung thư tinh hoàn thường gặp (như ung thư tuyến tinh), nếu được phát hiện sớm, tỷ lệ chữa khỏi đạt gần 100%.

Bình thường, tinh dịch có màu trắng đục hơi ngả vàng và không bao giờ có máu. Nếu tinh dịch có màu hồng hoặc đỏ thì đó là có lẫn máu. Triệu chứng này có thể gặp trong chấn thương ở bộ phận sinh dục, hoặc trong viêm nhiễm ở tinh hoàn (viêm tinh hoàn, viêm mào tinh, viêm ống dẫn tinh), hay là có khối u ở tuyến tiền liệt.

Khi có sưng đau ở tinh hoàn, nên đi khám sớm ở chuyên khoa tiết niệu có bác sĩ nam khoa để được chẩn đoán đúng và điều trị thích hợp.

Đừng chủ quan, bạn nên đi khám để co kết luận chính xác cuả bác sỹ và điều trị.

Bạn nên chú ý xem diễn biến của nó như thế nào. Nếu ko khả quan hơn thì bạn nên đến BV Bình Dân để khám Nam khoa nhé. Thân!

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    bạn xem thử nó có pải là dây hãm ko, mà nó có ảnh hưởng gì đến sinh hoạt của bạn ko?
    Dây hãm là dây gì vậy bạn? Sao mình xem hình vẽ về cơ quan sinh dục nam thì thấy mào tinh nằm trên sau tinh hoàn và tinh hoàn là phần thấp nhất ko còn j dưới nó nữa, mà giờ mình lại sờ thấy nó cứng cứng dưới tinh hoàn [lúc cương và săn lên] có thể phân biệt chỗ tiếp nối giữa phần cứng và tinh hoàn. Lúc trc khi cương sờ thấy nó hình cầu thôi, nay có sợi dây cứng cứng, lúc bth tì sờ như dây mỡ
    Về sinh hoạt thì ko đau nhức gì hết, chỉ là thấy nó cứng cứng và chỉ xuấ hiện đêm qua đến nay nên sợ (

Bạn [B.O.L] ơi, nó ko sưng tinh hoàn, nếu nó là mào tinh thì sao lại nằm dưới tinh hoàn vậy baạn? Mình tưởng mào tinh nằm phía sau bên trên tinh hoàn chứ?

ChiLe's Avatar

có lẽ bạn nên đi khám, chứ mình nghe bạn mô tả thấy mơ hồ quá hà

nó nằm ở cực dưới tinh hoàn, lúc trc thì mình đụng vào thì ở đó chỉ có tinh hoàn trơn tru mà thôi, nay xuất hiện 1 cục cứng dính vào tinh hoàn, mình cũng ko bik nó là gì nữa, ko đau đớn gì cả, nước tiểu và tinh dịch màu bình thường, nếu ko đau thì có cần phải khám không? Trên mạng mình thấy ngta toàn miêu tả triệu chứng kèm đau ko àh. Mình từ đầu năm ny tới h đi khám Bình Dân 2,3 lần [chủ yếu liên quan đến dương vật thôi] mà ngta kết luận bth sau khi mình chờ cả 1 ngày để khám =.=! cho nên bây giờ hơi ngại đi

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn không sao đâu, cái cục cứng cứng đó chỉ xuất hiện khi bạn cưng là bình thường nhen bạn.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn thử đi khám BV Hàon Hảo hay BV ĐH Y Dược xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn không sao đâu, cái cục cứng cứng đó chỉ xuất hiện khi bạn cưng là bình thường nhen bạn.
    Cái đó là cái j vậy bạn? Lúc trc mình ko để ý lắm nhưng sao dạo này nó xuất hiện làm mình lo lắng, sờ nắn nó lúc cương giờ ê ẩm quá, ê ẩm tinh hoàn và cả tầng sinh môn. Haiz. Cái đó là j vậy? Mong bạn giải đáp giúp mình nha ^^ Dạo này có sờ nắn thì lúc bth ko cương vẫn có thể cảm nhận đc nó nhưng nó mềm mềm

ChiLe's Avatar

nghe giống hạch quá nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    nghe giống hạch quá nhỉ?
    nổi hạch chỗ đó có nguy hiểm gì ko bạn?

mình search trên google có 1 bạn có triệu chứng giống mình và mô tả tốt hơn mình, có điều bạn ấy ko trả lời mình bị gì. Để tiện cho bạn tư vấn mình xin trích lun :
    "thân trứng tinh hoàn thì cảm giác bình thường còn ở dưới nó có phân ra 1 cục sờ hơi nhói nhưng ko đau( giống như giữa mào tinh vs tinh hoàn) ko bik tinh hoàn có lộn ngược không, đây có phải là dấu hiệu của ung thư tinh hoàn ko mọi người.
    Trong hình cấu trúc bộ phận sd Nam thì trong bìu thì có sợi dây mạch trên đầu sau đó là mào tinh và cuối cùng là tinh hoàn dưới tinh hoàn hết rùi đúng ko? của mình thì sở thấy có cục đó vs sợi dây nào nữa đi lên trên"

Hienphucle Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bs Cho e Hoi.e so Thi thay co Cuc Nho Xiu o ting Hoan Ben phai.nho hon hat gap nua.ro Ro vao Thi ko thay gi het.e ko thay co Trieu Chung gi het.sinh hoat van bt.e moi lay Vo dc mot thang.nhu vay co Anh Huong gi ko bs.mong bs giup e.tnks

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Hienphucle Xem bài viết
    Bs Cho e Hoi.e so Thi thay co Cuc Nho Xiu o ting Hoan Ben phai.nho hon hat gap nua.ro Ro vao Thi ko thay gi het.e ko thay co Trieu Chung gi het.sinh hoat van bt.e moi lay Vo dc mot thang.nhu vay co Anh Huong gi ko bs.mong bs giup e.tnks
    Có thể chỉ là bạn đang sở trúng mào tinh của mình thôi. Nếu không có triệu chứng gì thì theo dõi thêm kích thước của nó nhé !

Hienphucle Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tk bs rat Nhieu nhe

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối