Kết quả 1 đến 4 của 4
    babyonemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Nổi hột trắng ở tinh hoàn

Bác sĩ cho em hỏi.Em là nam năm nay 18 tuổi. 3 tháng trước, khi đi tắm tự nhiên em thấy dưới tinh hoàn có nổi hột màu trắng nhỏ, ko đau, ko ngứa.Hôm nay em đọc được tin trên kenh14 nói rằng ai bị nổi hột ở tinh hoàn sẽ dễ bị ung thư tinh hoàn,như thế có đúng ko ạ? Hiện tại thỉnh thoảng em cũng thỉnh thoảng bị tức ngực khó thở, liệu có liên quan đến việc bị ung thư tinh hoàn ko ạ? Em lo quá.Mong bác sĩ tư vấn giúp.Cảm ơn bác sĩ.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nghe bạn tả thì bạn không bị ung thư đâu, các hột trắng đó là do tuyến bã hoạt động quá mức nên tích tụ lại thôi, đây là sinh lí bình thường của cơ thể. Đau ngực hay khó thở là do bạn đang lớn nên hệ thần kinh tự chủ lâu lâu dở chứng 1 chút.

phjdaigia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác Sĩ cho em hỏi 1 chút, em là nam năm nay 16 tuổi, tầm gần 1 tháng trước khi em đang tắm thì phát hiện ở tinh hoàn xuất hiện 1 số chất màu trắng, sau đó em rửa thì thấy nó bị bong ra 1 ít, em chạm vào chỗ bị bong ra thì thấy nó hơi rát 1 tí, có lúc thì thấy hơi hơi ngứa, vậy Bác Sĩ có thể cho em biết đấy là bệnh gì và phải điều trị như thế nào ạ. Mong Bác Sĩ tư vấn giúp, cám ơn bác sĩ
    Lần sửa cuối bởi phjdaigia, ngày 12-08-2011 lúc 10:33 AM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ngoài hơi ngứa thì bình thường bạn có thấy đỏ ko? bạn bị như vậy lâu chưa? theo tôi chắc là ko sao đâu, bạn cần theo dõi thêm