Kết quả 1 đến 4 của 4
    aloha123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nổi chuỗi hạch ở bẹn

Chào bác sĩ ạ. Bác sĩ khám bệnh giúp em chút ạ. Em bị nổi 3 cái hạch bé bằng hạt đỗ đen, chạy dọc từ háng bên phải xuống đùi, mỗi cái cách nhau tầm 1cm. Hạch cứng và k di chuyển được, sờ vào k đau ấn mạnh mới nhói nhói tý. Em về quê bị muỗi vằn đốt mấy chục cái ở chân bên phải, mấy nốt có dấu hiệu sưng tấy đỏ, ngoài ra cơ đầu gối e bị đau lâu năm h lại tái phát đau. Em bị hạch như thế liệu có nguy hiểm k ạ, có cần đến bệnh viện khám không ạ, và khám thì phải xét nghiệm những gì? CẢm ơn bác sĩ nhiều ạ

Ps: cách đây tầm 3 tháng e có đi khám dạ dày, thử máu thì bình thường k vấn đề. 1 cái nữa là (ngại quá) cách đây tầm 3 tuần e có đi massage và nhân viên có BJ em khoảng 15s, nhưng từ đó đến h bộ phận sinh dục k có biểu hiện gì bất thường, lên hạch thì mới cách đây gần 1 tuần thôi
    Lần sửa cuối bởi aloha123, ngày 15-06-2012 lúc 01:26 AM.

thay's Avatar
    thay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chào bạn! điều tiên mình khuyên bạn nên đi khám gặp để xác minh :
    1. đó có phải hạch hay là u.
    2. xem nó thuộc loại lành tính hay ác tính.
    3. vì nó sưng nên cũng rất đáng lo ngại đấy!
    bạn cần đi khám bên da liễu,.. tốt nhất kiểm tra tổng thể luôn từ đầu đến chân vì mất công đi khám, nếu phát hiện bệnh gì thì còn chữa sớm!
    chúc bạn mạnh khỏe!

aloha123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn bác ạ. thế là bệnh da liễu à, e chỉ sợ Giang Mai hoặc U thôi :ss Em ở Hà Nội, theo bác thì nên đi khám ở viện nào hay ở đâu cũng được ạ?

dungphiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tớ thì chẳng thấy liên quan giữa hạch với da liễu bao giờ @@
    Một là đi khám đa khoa miêu tả triệu chứng sẽ được chỉ dẫn khám ở khoa nào.
    Hai là đi khám nam khoa. Ở HN thì khám Nam khoa ở Việt Đức (bệnh viện có khoa nam học đầu tiên ở VN) hay các bệnh viện co khoa Nam học (xem tren google @@) - hoặc có một địa chỉ tư nhân nổi tiếng là bệnh viện Tâm Anh ở 32 Lý Nam Đế do chính BS GS Trần Quán Anh (trưởng khoa Nam học BV Việt Đức) mở - tuy nhiên giá khám đắt hơn BV thường!