Kết quả 1 đến 8 của 8
    tintin4141 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Wink Nhờ các cô chú giúp đỡ dương vật nổi hạt trắng đỏ li ti

Chào cô chú
    Cháu năm nay 26 tuổi hiện đang ở Mỹ. Trước khi qua 1 năm Mỹ cháu có cắt bao quy đầu. Sau khi cắt cháu có thấy ở xung quanh đầu khuất của dương vật có những điểm trắng hồng li ti nhỏ nhưng không đau và cũng không cảm thấy mũ, cũng ko ngứa. Mọi thứ vẫn bình thường. Và tới giờ cháu vẫn thấy bình thường ko có bất kì sưng hay rát gì nhưng cháu xem trên các diễn đàn thì họ nói có thể bị viêm quy đầu. Cháu không có QHTD trước và sau đó. Họ khuyên nên dùng thuốc hydrocortisone steroid. Cô chú có thể cho cháu 1 lời khuyên nên mua thuốc gì hoặc thành phần thuốc để cháu có thể kiếm ở Mỹ hoặc cháu sẽ nhờ gd ở Việt Nam mua dùm. Cám ơn cô chú

Cháu có cần mua thuốc gì không. Cháu sợ sau này lập gia đình sẽ ảnh hưởng.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Việc chữa trị bệnh viêm bao quy đầu cần tuân thủ theo hướng loại trừ các nguyên nhân gây bệnh. Trước hết, bệnh nhân cần đến các cơ sở y tế để các bác sỹ khám, xét nghiệm để xác định bệnh và nguyên nhân gây bệnh, trên cơ sở đó hình thành phương án điều trị hiệu quả nhất.

Cách chữa trị phổ biến là rửa sạch bao quy đầu bằng dung dịch kali pecmanganat (thuốc tím), sau đó bôi dung dịch bạc nitrat 1-2% vào phần da bị viêm nhiễm. Hiệu quả điều trị còn phụ thuộc rất nhiều vào bệnh nhân. Bệnh nhân cần giữ vệ sinh sạch sẽ, thường xuyên rửa sạch và giữ khô bao quy đầu; thực hiện theo đúng chỉ dẫn của bác sỹ; không tiến hành giao hợp khi đang chữa trị bệnh

Cháu cám ơn ChiLê. Chú giúp cháu an tâm hơn. Chúc chú gặp nhiều thành công trong công việc.

kiemtinhdt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ủa zậy những hiện tượng của bạn đó có phải bi bệnh j k bsĩ.

Bên Mỹ cháu có đi xem có thấy thuốc Clotrimazole 10mg. Theo mô tả của nó là trị và kháng viêm. Không biêt cháu dùng thuốc này mỗi ngày 2- 3 lần 1 ngày trong 10 ngày giống nó hướng dẫn ko biết đc kô chú. Vậy cháu có bị bệnh ko. Vì cháu ko rành về bv y khoa nên cháu sẽ cần tới bệnh viện nào vì hiện giờ cháu đang ở Mỹ. Cháu ko biết thuốc tím có bán ở Mỹ kô. Cháu có dùng dạng Oxy già được không chú. Ở Mỹ Oxy già nó có tên là CVS Hydrogen Peroxide Solution để rửa vết thương và cho cháu hỏi dung dịch bạc nitrat 1-2% có tên là Silver Nitrate 1-2% cháu có thể tìm trong thuốc nào dc. Nếu Vn gửi qua những thuốc này cháu có thể mua đc từ tiệm thuốc tây ko chú. Chú cho cháu biết tên bằng tiếng Anh dùm ạ. Cám ơn chú.
    Thêm ý: cho cháu hỏi dùng thuốc tím và bạc nitrat 1-2 % ntn vậy chú. 1 tuần ko a va mấy ngày 1 lần. Cám ơn chú nhiều lắm.
    Lần sửa cuối bởi tintin4141, ngày 23-12-2010 lúc 04:32 PM. Lý do: thêm ý

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Vì bạn mới qua bên Mỹ nên chắc là không có thẻ an sinh xã hội nên không thể đi khám bác sĩ bên đó được phải không ?

Theo những gì bạn mô tả thì đó không phải là một tình trạng viêm da quy đầu đâu bạn ạ. Bởi vì những đặc tình cơ bạn của một phản ứng viêm là : sưng - nóng - đỏ và đau. Trong khi những tổn thương bạn miêu tả không hề có những đạc điểm trên .

Theo tôi nghĩ bạn không nên dùng bất cứ thứ thuốc gì hết. Nhưng cần lưu ý giữ vệ sinh sạch sẽ, mặc quần lót thông thoáng không nên quá bó sát.

Với những đặc điềm bạn miêu tả tôi nghĩ đến một tình trạng là "chuổi ngọc trai dương vật" đây là một tình trạng lành tính không ảnh hưởng bì đến sức khỏe cả.

Bạn có thể search trên gôgle cụm từ này. Hoặc xem những link sau để biết thêm về bệnh này:

http://vietbao.vn/Suc-khoe/Benh-mao-.../40228216/248/

http://www.kienthuc.vn/sc-khe/bnh-kh...gc-dng-vt.html

http://news.socbay.com/khi_duong_vat...302252032.html

Nếu như nó giống tình trạng của bạn thì thôi , nếu không giống thì chúng ta sẽ tìm hướng giải quyết tiếp theo. Và xin nhắc lại là bạn không nên tư ý dùng thuốc như thế nhất là thuốc bạn đang định sử dụng là thuộc loại corticoide, thuốc này có thể chữa được nhiều bẹnh nhưng đáng dụng phụ cũng rất đáng kể do đó phải biết sử dụng đúng cách.

Thân .

hi Minh
    Cám ơn Minh đã giúp mình giải đáp thắc mắc. Đúng như bạn nói sau khi đọc những bài này thì thấy mình thấy đúng là mình ko có gì cả. Mình bị như vậy sau khi cắt BQD. Lúc đó không biết là gì có gặp Bác Sĩ họ nói không sao nhưng sau này coi diễn đàn thấy mấy bạn nói vậy nên lo. Wow mọi thứ vẫn tốt. Hy vọng những điều này giải đáp phần não nỗi lo âu của các bạn khác giống mình. Cám ơn Minh va Chi Le nhiều. Chúc các bạn có một mùa giáng sinh an lành và ấm áp bên gia đình.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng chúc bạn có một mùa giáng sinh vui vẻ bên gia đình và bạn bè.

Nếu có gì thắc mắc bạn cứ chia sẽ trên diễn đàn Bacsi.com. Mọi người sẽ cùng chia sẽ kinh nghiệm với bạn .

Thân.