Kết quả 1 đến 3 của 3
Like Tree2Likes
  • 1 Post By thien su cuoc song
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: Nhờ các bác sĩ tư vấn giúp em về bệnh thận?

daolienkt's Avatar
    daolienkt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhờ các bác sĩ tư vấn giúp em về bệnh thận?

Chồng em bị tai nạn, các bác sĩ bệnh viện chẩn đoán là một bên thận trái thì bị tổn thương ( có vết nứt), 2 ngày đầu đi tiểu ra màu đỏ, đến ngày thứ 3 thì màu nâu, các bác sĩ đang theo dõi và nói là có máu đông tắc trong thận trái nên thường xuyên bị đau bụng xuyên sang lưng. Bên thận phải thì bị dãn.
    Sau khi chụp UV lại thì có kết quả là bên thận phải đã bình thường trở lại nhưng thận trái thì ko hoạt động nữa nhưng các bác sĩ vẫn đang cho nằm để theo dõi thêm.
    Em muốn hỏi:
    1> Nếu phải cắt thận trái đi, còn thận phải thì có ảnh hưởng nhiều đến sk cơ thể cũng như khả năng sinh sản không?
    2> Em không tin tưởng lắm vào chẩn đoán tại bệnh viện địa phương em nên em vẫn đặt ra giả thiết là thận trái có thể vẫn hoạt động. Bị tổn thương do va chạm cho nên bị chảy máu, nhưng hiện tại nước tiểu là màu nâu cho nên không còn bị chảy máu nữa, các cơn đau là do bị tắc máu đông. Nếu thận này vẫn có thể phục hồi lại thì sẽ làm phẫu thuật lấy máu đông ra và điều trị cho lành vết tổn thương.
    Vậy, sau khi phẫu thuật xong thận trái có thể khỏe lại như bình thường không?
    Em rất lo lắng cho sk của chg, Ch em bị là do va chạm vào phần bụng trái. Rất mong các bác sĩ chuyên khoa tư vấn giúp em.
    Cảm ơn mọi người nhiều!

thien su cuoc song Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ban can den BS chuyen khoa kham đi để chữa trị sớm, đừng chủ quan quá, nếu ban ngại đến bệnh viện vì phải chờ đợi mất nhiều thời gian mà nhìu khi k tìm được BS giỏi, mình bít cty BÌNH AN VIỆT là cong ty hỗ trợ cho bệnh nhân, với mức phí 40ngan ban sẽ được cty cho địa chỉ của BS giỏi và bệnh viện có uy tín, có lịch hẹn trước cho bạn luôn, vừa k mất nhìu thời gian ma dc chữa trị tốt, nếu đi kham ma tìm những chỗ k có uy tin thi tiền mất tật mang thôi
    DT của cty nè 0862797415, nếu ai ở TPHCM đến địa chỉ 160/30E Nguyễn Duy Dương p3q10
    daolienkt likes this.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Quan tâm của bạn quả là rất đúng, việc đánh giá thận còn hoạt động hay không nên bởi chuyên gia tức là các bs tuyến cuối như Chợ Rẫy hay Bình Dân. Tuy nhiên các bs địa phương mà bạn nói vẫn đang theo dõi, tức là vẫn chưa có quyết định cắt thận, do đó cứ tiếp tục theo dõi nha bạn! Việc cắt 1 quả thận, tất nhiên là sẽ ảnh hưởng không nhỏ đến sức khỏe, tuy nhiên nếu thận đã hư thì vẫn phải cắt vì để lại trong cơ thể sẽ có nguy hiểm!
    daolienkt likes this.