Kết quả 1 đến 14 của 14
    nhoccon123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhờ bác sĩ xem giúp!

Thưa bác sĩ.

Cháu năm nay 23t. Cách đây 2 tuần cháu và bạn gái có qhtd nhưng bữa đó ko sử dụng bcs. (trước đó do bạn gái ở xa nên cháu cũng ko qhtd trong vòng 4 tháng)
    Sau khi qh xong, cháu cảm thấy đau ở đầu dương vật. Sang ngày hôm sau thì cảm thấy ngứa ngứa ở vùng đầu rùa. Lúc nào nó cũng bị như có kim nhọn đâm vào. Khi tuột bao quy đầu xuống thì cảm thấy đau rát. Buổi sáng sau khi ngủ dậy thì có một lớp màng mỏng màu trắng đục bao quanh đầu rùa (trước đây không thấy, hoặc có rất ít, giờ ngày nào cũng có) Lớp da bao quy đầu gần đây khô, mấy ngày nay xuất hiện một số đường nứt dọc theo thân dương vật, kích thước chừng 1mm ở vùng da tiếp giáp giữa lớp da bên ngoài và lớp da dấu bên trong của bao quy đầu. Bữa trước cháu cố lột ra để vệ sinh bên trong thì có vết loét nhỏ ở bên ngoài lớp da bao quy đầu, có cảm giác đau rát (cháu nghĩ là do các vết nứt toác ra). Cách đây mấy tháng khi thời tiết hanh khô và hơi lạnh thì cháu có bị như vậy một lần còn lâu nay không bị.
    Bình thường cháu vệ sinh thường xuyên.
    Xin hỏi bác sĩ cháu bị sao vậy? Có phải bị bệnh STDs ko? Mấy nay thấy mấy vết loét cháu lo lắm. Mong bác sĩ giúp đỡ.

connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình nghĩ là bạn đã làm quá sức, hãy đợi bác sĩ nhé

Hic, bác sĩ ơi. giúp cháu với

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình khuyên bạn, nên đi bác sĩ càng sớm càng tốt

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Với nhựng miêu tả của bạn thì khả năng bạn bị nhiễm bệnh qua đường tình dục (STD) rất là cao do bạn quan hệ tình dục không an toàn (không dùng bao cao su), hiểu hiện đau , ngứa và tiết dịch có thể là nhiễm vi khuẩn . Tốt nhất là bạn nên đi khám bác sĩ nam khoa dể sớm điều trị khỏi bệnh, tránh để lâu sẽ gây ra các biến chứng về sau.

Hiện tại bạn có thể thấy tình trạng mình ổn ,nhưng bên trong cơ quan sinh dục của bạn có thể vi khuẩn gây bệnh đang phàt triển và gây hại.

Tốt nhất là hãy nhanh chóng đi khám bệnh đi bạn.

Thân.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn bị viêm đường sinh dục rồi, đi khám để bác sĩ cho thuốc nha bạn.

Vậy nếu đi khám thì đi khám ở đâu được, thưa bác sĩ? Cháu đang ở HCM. Cháu đang đi làm nên thời gian không được nhiều, mong bác sĩ chỉ giúp địa chỉ khám bệnh.
    Lần sửa cuối bởi nhoccon123, ngày 05-11-2010 lúc 09:29 AM.

Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn đến bệnh viện Hòa hảo đó bạn, ở đó làm thứ 7 chủ nhật lun, chiều thứ 7 mình cũng ghé đến đó chích ngừa đó bạn

salemod Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ghê thật, viêm đường sinh dục nguy hiểm lắm đó

Trích dẫn Gửi bởi Tieudi Xem bài viết
    bạn đến bệnh viện Hòa hảo đó bạn, ở đó làm thứ 7 chủ nhật lun, chiều thứ 7 mình cũng ghé đến đó chích ngừa đó bạn
    Cám ơn bạn! Nhân tiện cho hỏi chi phí là bao nhiêu vậy bạn?

ghê thật, viêm đường sinh dục nguy hiểm lắm đó
    Híc, đừng hù nhau vậy chứ. Mà thú thiệt đến giờ mình vẫn chưa hiểu viêm đường sinh dục là bệnh gì? Triệu chứng và tác hại ra sao? Bác sĩ giải đáp giúp được không ạ?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Viêm đường sinh dục là 1 từ tổng quát dùng để chỉ tất cả các trường hợp viêm ở bộ phận sinh ud5c (ở nam là dương vật, tinh hoàn, bìu, tuyết tiền liệt...), nguyên nhân gây viêm thì có nhiều nhưng ở lứa tuổi trẻ như bạn thì chủ yếu là các bệnh lây qua đường tình dục.

Ngoài Hòa Hảo, bạn có thể đến các bệnh viện như gia Định, 115, BV ĐH Y Dược... (các bệnh viện này đều khám vào ngày thứ 7)bạn nên chuẩn bị khoảng 500k cho chi phí khám và mua thuốc.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Ah, tôi quên mất, biến chứng nguy hiểm nhất của các bệnh viêm đường sinh dục là vô sinh, phát hiện sớm và điều trị đúng thì sẽ không bị biến chứng này.

Dạ, cám ơn bác sĩ. Hôm qua (thứ 6) đọc được phản hồi của bác sĩ xong cháu sợ quá nên qua bên Bình Dân khám và mua thuốc uống rồi.
    Vậy nếu cháu bị thì bạn gái cháu cũng có nguy cơ đúng không bác sĩ? Vậy thì bạn gái cháu có nên đi khám không? Hay mua theo đơn thuốc của cháu uống được không? Cháu cũng chưa nói với bạn gái cháu, nhưng cháu sợ bạn cháu ngại không dám đi khám. Nhờ bác sĩ chỉ giúp phòng khám phụ khoa cho nữ.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cả 2 đều có khả năng bị viêm đường sinh dục nhưng nữ dễ bị hơn và thường bị nặng hơn, bạn nên nói bạn gái bạn đi khám ở bệnh viện phụ sản Từ Dũ hoặc Hùng Vương
    :47: