Trang 1 của 13 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 195
Like Tree1Likes

Chủ đề: [nhật ký]Hành trình đi sửa "thằng nhỏ"

cuseo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [nhật ký]Hành trình đi sửa "thằng nhỏ"

Mình 20 tuổi và bao quy đầu của mình hơi hẹp. Không cắt cũng không sao nhưng qua kinh nghịm cha chú thấy nhiều người bị viêm da quy đầu hay nhiều thứ nữa nên tốt nhất là nên tiêu diệt nó trước, thực tế cho thấy lần đi khám này của mình có rất nhiều các chú lớn tuổi đi xử "thằng nhỏ" (có 1 chú xử cho ổng rồi ổng dắt con trai theo xử cho nó luôn hehe)

Theo thông tin báo đài thì được biết một số nơi có làm tiểu phẩu cắt bỏ bao quy đầu. Mình biết được việc này cũng rất lâu rồi (4 5 năm gì rồi nhưng để mãi đến bây giờ mới xử). Và mình cũng tin chắc là có rất nhiều các bạn nam cũng rất ngại về vấn đề nhạy cảm này ... nên xin được post bài này cho anh em nào có nhu cầu cũng yên tâm 1 phần nào.

Đầu tiên là chi phí.

Trước đây mình nghe nói khoản trên dưới 400 ngàn cho tất cả nhưng khi đi vào thực tế mới biết có nhiều khoản thu. Nên mình có thể nói chi phí cho tất cả để tút lại cậu nhỏ là 1 triệu đồng, nơi thực hiện là bệnh viện Bình Dân TPHCM
    Gồm: xét nghiệm 110k (1k = 1 nghìn VNĐ, bao gồm tiền mua sổ khám bệnh)
    Tiểu phẩu 450k
    Thuốc men 350k
    Thay băng từ 10k->20k/ lần nhân cho 15 ngày (nếu bạn giữ tốt thì 15 ngày thằng nhỏ sẽ bình thường lại)

....to be continue

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi cuseo Xem bài viết
    Mình 20 tuổi và bao quy đầu của mình hơi hẹp. Không cắt cũng không sao nhưng qua kinh nghịm cha chú thấy nhiều người bị viêm da quy đầu hay nhiều thứ nữa nên tốt nhất là nên tiêu diệt nó trước, thực tế cho thấy lần đi khám này của mình có rất nhiều các chú lớn tuổi đi xử "thằng nhỏ" (có 1 chú xử cho ổng rồi ổng dắt con trai theo xử cho nó luôn hehe)

Theo thông tin báo đài thì được biết một số nơi có làm tiểu phẩu cắt bỏ bao quy đầu. Mình biết được việc này cũng rất lâu rồi (4 5 năm gì rồi nhưng để mãi đến bây giờ mới xử). Và mình cũng tin chắc là có rất nhiều các bạn nam cũng rất ngại về vấn đề nhạy cảm này ... nên xin được post bài này cho anh em nào có nhu cầu cũng yên tâm 1 phần nào.

Đầu tiên là chi phí.

Trước đây mình nghe nói khoản trên dưới 400 ngàn cho tất cả nhưng khi đi vào thực tế mới biết có nhiều khoản thu. Nên mình có thể nói chi phí cho tất cả để tút lại cậu nhỏ là 1 triệu đồng, nơi thực hiện là bệnh viện Bình Dân TPHCM
    Gồm: xét nghiệm 110k (1k = 1 nghìn VNĐ, bao gồm tiền mua sổ khám bệnh)
    Tiểu phẩu 450k
    Thuốc men 350k
    Thay băng từ 10k->20k/ lần nhân cho 15 ngày (nếu bạn giữ tốt thì 15 ngày thằng nhỏ sẽ bình thường lại)

....to be continue
    hihi,cảm ơn sự đóng góp của cuseo nhé ^^

Đến hôm nay đã 3 ngày kể từ khi mình đi cắt, theo như mấy chú bác sĩ nói thì mai phải tắm lấy xà phòng khử trùng chà lên vết thương nhưng cái mình thắc mắc là sau khi chà xong thì băng vết thương lại như thế nào và cách thức băng .... thôi việc đó để từ từ tính tiếp giờ mình xin kể tíêp.
    Đầu tiên khi đến bệnh viện Bình Dân bạn sẽ thấy 2 chỗ, 1 là bệnh viện cũ 1 là khu điều trị kỹ thuật cao (nơi sẽ xử thằng nhỏ).
    Gửi xe xong nhìn qua bệnh viện cũ sẽ thấy dòng chữ "Nam khoa" trong đầu nghĩ "a đây rồi,chắc là nó" thế là băng qua đường đi vào cái nơi cực kỳ u ám đó (khác hẳng bên khu kỹ thuật cao nhé). Mua cuốn sổ khám bệnh xong cô bán sổ hỏi
    -Con khám bệnh gì?
    -Dạ con khám Nam Khoa
    -Con bị gì mà khám Nam?
    -Dạ con khám bao quy đầu!
    -Cái đó đâu phải Nam khoa,Nam khoa điều trị sinh lý,sinh lý con có bị gì không?
    -Dạ không.
    -Uhm vậy cô ghi cho con đi khám Niệu khoa nhé!
    -Dạ cảm ơn cô

Sau cái màn đó là tới màn bắt số chờ gọi đọc số (à trước hết phải đóng viện phí 5k cái nhé, chả hiểu 5k đó là phí gì) chờ mãi cũng vào gặp được ông bác sĩ, ổng hỏi bệnh gì đi khám? Trả lời ổng xong ổng ghi ghi mấy chữ bảo đi xét nghiệm có kết quả mới quay lại.

Cái bệnh viện cũ này đúng là như cái mê cung,ghi chép cái gì cũng không rõ ràng tìm mãi mới thấy chỗ xét nghiệm máu, nộp sổ vào thì nó đuổi đi đóng tiền. Thế là phải đi thêm 1 vòng để tìm nơi đóng tiền, tại đây bạn sẽ trả thêm 93k, rồi quay lên đó và lại điệp khúc nộp giấy chờ gọi tên. Sau khi vào được nơi xét nghiệm,rút máu và nhận tờ giấy be bé 14h quay lại lấy kết quả.

Lúc đó đã 11h30, như vậy sau cái màn chào sân gồm mua sổ tư vấn xét nghiệm đóng tiền này nọ đã tiêu tốn 1h30 phút cùng hơn 100k.

............to be continues

pInK's Avatar
    pInK Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hii bạn này kể chuyện hay wa, y như là chuyện trinh thám nhìu tập ấy. Nghe hấp dẫn ghê

Hôm nay đã bước qua ngày thứ 4 kể từ khi mình cắt BQĐ, cảm giác bớt đau và dễ chiệu hơn,cái đầu ở trên cũng đã quen với việc típ xúc ở ngoài,ít còn cảm giác tê hơn.

Hôm qua nó nổi mụn nước ở trên qui đầu làm mình tá hỏa tưởng có chuyện gì,nhưng hôm nay thì thấy hết rồi, có lẻ tại trời nóng quá mà cái băng hôm trước nó nhiều quá,lại đi ngoài nắng cả ngày,bít bùng thằng nhỏ nên nổi mụn nước cũng phải

Theo lịch thì qua ngày thứ 4 thì phải tắm cho nó,lấy xà phòng diệt khuẩn chà vào, nhưng mình vẫn chưa biết sau khi mình lột băng ra để tắm thì gắn băng lại như thế nào....vì thế mình quyết định nhịn tắm thêm 1 ngày,đi thay băng cho vết thương lành hẳng sau đó tự mua băng về tự thay mỗi ngày,rảnh thì đi rửa vết thương hàng ngày...à bác sĩ cho em hỏi vết thương sau mổ thì rửa trong mấy ngày?có cần mỗi ngày mỗi rửa không? Như vậy nó ướt hoài sao lành được
    Mình xin kể tiếp hành trình đi sửa "thằng em" của mình.

Chiều hôm đó quay lại lấy xét nghiệm mới biết đó là xét nghiệm HIV (thì ra khám bệnh gì cũng phải xét nghiệm cái này), quay lại chỗ ông bác sĩ khi sáng và hát điệp khúc bắt số-ngồi đợi. Đợi mãi cũng vào gặp ổng, ổng bảo cởi quần ra cho ổng coi,ổng coi chưa tới 2s liền lấy tờ giấy ra ghi vài chữ rồi bảo qua bên khu kỹ thuật cao phòng .... gặp .... (không tiện ghi ra ở đây).

Lòng thở phào nhẹ nhõm vì dù sao cũng ra khỏi cái nơi u ám đó, thằng em mình mà xử ở nơi u ám đó chắc chết quá ^^. Bên khu kỹ thuật cao thì khỏi nói,sáng sủa sạch đẹp hơn hẳn.

Sau khi đi 1 vòng tham quan mình đến đúng cái nơi mà ông bác sĩ khia bảo đến, mở cửa bước vào thì thấy 1 chị y tá.Đọc đọc tời giấy rồi bảo mình ngồi chờ chừng 10ph sau chỉ quay lại nói
    "Bây giờ anh về nhà nghỉ ngơi sáng mai đến đúng 7h sáng, nhớ vệ sinh sạch sẽ,cạo lông ...."
    Nghe đến chữ "cạo lông" mình đã muốn rụng rời...híc ngày xưa không có gì, tới lúc nó mọc lên thấy kì kì,sao bao năm chung sống với nó,xem nó như biểu tượng của phái mạnh bây giờ bắt cạo bỏ hết thấy còn kì hơn. Thế là mình ngậm đắng nuốt cay ậm từ đi về mà lòng đau khổ

....to be continues

TinY Guest

hihi,thú vị thật đấy cuseo ạh ^^

khoan hả kể tiếp

bác sĩ cho em hỏi vết thương như thế nào mới là vết thương nhiểm trùng và có mủ
    em cắt tính tới hôm nay là bước sang ngày thứ 5 rồi mà thấy vẫn thế,vẫn còn chảy máu(có 1 chút vàng vàng dính trên băng không biết là mủ hay thuốc nửa) ở vết mổ, không đau,cũng không có dấu hiệu xưng tấy đỏ gì cả nhưng ngưa ngứa ...sợ quá không biết có phải là bị nhiểm trùng rồi làm mủ hay không, ai biết chỉ giúp mình với nhé ! còn 3 ngày nửa mới tới hạn tái khám, tối tới h mình tự thay băng luôn vì thấy cũng đơn giản với lại nghe lời bác sĩ dùng xà phòng diệt khuẩn tắm rửa cho nó. Híc lo quá !

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

trời ạ mấy tuổi đầu rồi còn lo vụ này, vàng vàng là dịch thể, từ cái mụn mới nặn cho đến 1 mảng khô bò thật to do té xe cũng sẽ đều tiết dịch màu vàng như thế gọi là dịch thể. Ngứa là do đang mọc da non....

hepquydau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trước đây mình cũng bị hẹp bao quy đầu, nhưng sau một thời gian chịu khó tuột ra vào, bao quy đầu của mình đã rộng ra. Bây giờ DV của mình đã có thể tuột ra vào bình thường. Nhưng lúc bình thường da quy đầu dài ra trông rất xấu và hay bị kẹt lông vào trong. Còn những lúc DV cương lên quy đầu lột ra nhưng lớp da vẫn còn dài làm cho thân DV không được căng.

Mình đang tính đi cắt bớt da bao quy đầu nhưng sợ sau khi cắt xong sẽ để lại sẹo xấu. Mình xin hỏi những bạn đã từng cắt da quy đầu, sau khi cắt xong DV nhìn có ổn lắm không? Có biến chứng như sẹo xấu hay làm biến dạng DV không? Nếu mình đi cắt thì cắt ở địa chỉ nào uy tín và bảo đảm? Xin cảm ơn.

kul_boy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cứ đến bv là bảo đảm cao hơn phòng khám tư rồi. Cắt bqd là 1 tiểu phẩu nên bv nào cũng có thể làm tốt. Do không có những tiêu chuẩn thẩm mỹ nhất định về cậu nhỏ nên mình cũng không biết trả lời bạn là sau khi cắt nó ra sao nữa....

luigi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

...............
    Lần sửa cuối bởi luigi, ngày 17-01-2010 lúc 04:58 PM.

luigi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

..........................
    Lần sửa cuối bởi luigi, ngày 17-01-2010 lúc 04:58 PM.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

chà bạn cuseo không có post email lên forum trước đó nên mình không thể cung cấp cho bạn được, nhưng mình có nhắn ở chat box rồi ấy, hy vọng bạn ấy ghé và đọc được sẽ add nick bạn, nhưng này bạn cần hỏi gì cứ tạo 1 topic ở ngoài rồi mọi người sẽ giúp bạn mà.

HIEUCAUDO Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Toi moi cat bao qui dau duọc 7 ngay, van thay bang binh thuong, buocqua ngay thu 6 tam binh thuong, co dieu cho toi hoi may ban, chi thau tren bao qui dau co mu va chay nuoc, toi lai tai kham bac si keu di rua vet thuong, thi duoc co dieu duong noi vet thuong lanh chieu kho lam ve sinh se het, toi lai hoi bac si them mot lan nua, bác si noi co chi dan het roi, keu toi lam ve sinh keo qui dau len benh se het, toi noi co keo len no cung tut xuong de vay co sao khong, toi cat o benh vien nhan dan gia dinh tp.hcm, bác sy keu toi cu an uong, duong vat toi van binh thuong co hay chay mu o noi khau vet thuong, hay la toi di tai kham o cho khac, bac si tra loi benh nhan thay chan qua.

kul_boy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

đọc chả hiểu bạn muốn hỏi cái gì, làm ơn đánh dấu tiếng việt vào đi.
    yuki407 likes this.

Trang 1 của 13 12311 ... CuốiCuối