Kết quả 1 đến 5 của 5
    i.quoctruong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb Nguyên nhân xuất tinh ra máu????

E mới QHTD xong, trong khi QHTD e đã xuất tinh và cô ấy tiếp tục QH mặc dù e đã xuất ra rồi. Đến lúc e lấy BCS ra thì thấy trong đó có 1 ít máu hồng. Lúc đi tiểu thì ko có cảm giác buốt j cả.....thấy bình thường. Cho e hỏi nguyên nhân của nó và nó có ảnh hưởng j đến dương vật của e nhiều hay ko????? Và đây là lần đầu tiên e gặp trường hợp này. Mong bác sĩ cho e lời khuyên

Có ai giúp đc e ko ạ??

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

xuất tinh ra máu là hiện tượng có thể gặp ở bất cứ lứa tuổi và đối tượng nào, không phải là bệnh lây truyền qua đường tình dục, càng không phải là hậu quả của việc quan hệ ngoài luồng. Xuất tinh ra máu có thể là biểu hiện của ung thư tuyến tiền liệt, và trong trường hợp này, nếu không được khám, chữa sớm, bệnh có thể di căn, đặc biệt vào xương và rất phức tạp. Tuy nhiên, phần lớn bệnh nhân xuất ra máu là do bị viêm và nhiễm khuẩn đường sinh dục. Quá trình viêm gây kích thích niêm mạc dẫn đến hiện tượng sung huyết và phù nề của các ống, các tuyến của đường dẫn tinh, túi tinh, tuyến tiền liệt, niệu đạo... từ đó gây xuất tinh ra máu.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    xuất tinh ra máu là hiện tượng có thể gặp ở bất cứ lứa tuổi và đối tượng nào, không phải là bệnh lây truyền qua đường tình dục, càng không phải là hậu quả của việc quan hệ ngoài luồng. Xuất tinh ra máu có thể là biểu hiện của ung thư tuyến tiền liệt, và trong trường hợp này, nếu không được khám, chữa sớm, bệnh có thể di căn, đặc biệt vào xương và rất phức tạp. Tuy nhiên, phần lớn bệnh nhân xuất ra máu là do bị viêm và nhiễm khuẩn đường sinh dục. Quá trình viêm gây kích thích niêm mạc dẫn đến hiện tượng sung huyết và phù nề của các ống, các tuyến của đường dẫn tinh, túi tinh, tuyến tiền liệt, niệu đạo... từ đó gây xuất tinh ra máu.
    Nhưng thưa bác sĩ, đây là lần đầu tiên e ra như vậy......trong quá trình QHTD có hơi mạnh 1 chút. Có khi nào do cố QH quá nên bị vỡ 1 mạch máu nào trong đó ko??? Và chỉ cần thời gian là mạch máu này sẽ tự lành và bít và dương vật sẽ trở lại bình thường???
    E cũng đã đọc nhiều bài viết trên mạng và cũng nói như bác sĩ.....mong bác sĩ hồi âm

Có bác sĩ nào giúp câu hỏi sau của e ko ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Nguyên tắc điều trị xuất tinh sớm
    Bởi pkthientam01 trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-06-2012, 10:34 AM
  2. Nguyên nhân và cách khắc phục chứng xuất tinh sớm.
    Bởi Dr_NTN trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-07-2010, 02:11 PM