Kết quả 1 đến 7 của 7
    boynonglam2022 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Ngực em bị gì đây , có ai giúp dùm với .

Chào mọi người, hiện là ngực em nó bị phình lên chỗ núm vú , khi lạnh thì nó sẽ co lại , bình thường nó cứ phình làm em rất mất tự tin ngay cả khi mặc áo chứ ko phải cởi áo , ko dám mặc áo mỏng hay bó luôn , hic . Hai hình đầu là lúc bình thường , 2 hình sau là lúc cảm thấy lạnh nó co lại , khi lạnh quá nó sẽ co lại như bình thường luôn , em ko phải bị trái chanh lúc như dậy thì đâu , ai có cách trị chỉ dùm em với , cám ơn mọi người , Hình :

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Nếu như mình không lầm thì bạn bị nữ hóa tuyến vú rồi đó.

Bạn có thể đọc bài viết sau đây để biết thêm về tình trạng này:

http://www.namkhoavn.com/index.php/t...iu-cn-bit.html

Nguyên nhân: có thể là do sinh lý (trẻ sơ sinh, tuổi dậy thì và người lớn tuổi), thuốc hoặc bệnh lý do bất thưòng của tinh hoàn, tuyến yên, gan, thận, tuyến giáp .

Việc điều trị thì còn tùy theo nguyên nhân của nó. Bạn nên đến khám ở bệnh viện đi , có thể là chuyên khoa lồng ngực mạch máu hay nội tổng quát đó.

Nếu điều trị nội thành công thì tốt, còn nếu bạn thấy mất thẩm mỹ có thể điều trị bằng phẫu thuật nếu điều trị nội thất bại .

Thân.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Để tìm hiểu thêm về bệnh này bạn có thể search cụm từ "nữ hóa tuyến vú" trẹn gôgle bạn sẽ tìm thấy rất nhiều thông tin .

Tah6n.

Em đã đi khám ở bệnh viện bình dân Tp.HCM nhưng mọi kết quả xét nghiệm ngực , tinh hoàn , máu đều bình thường , không phát hiện mô ở tuyến vú . Vú em có đặc diểm là khi cảm thấy lạnh sẽ co lại như bình thường , nó ko cứng , mà rất mềm ko giống mô .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn bao nhiêu tuổi rồi? Tôi nghĩ đây chỉ là 1 rối loạn nội tiết nhẹ khi bạn đang lớn thôi, bạn theo dõi thêm, theo thời gian ngực bạn sẽ bình thường lại.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn bao nhiêu tuổi rồi? Tôi nghĩ đây chỉ là 1 rối loạn nội tiết nhẹ khi bạn đang lớn thôi, bạn theo dõi thêm, theo thời gian ngực bạn sẽ bình thường lại.
    Em 19 gần 20 tuổi rồi , em bị cách đây khoảng 2 năm , em khẳng định là ko phải bị trái chanh nhứ lúc dậy thì , nó mềm xèo chứ ko cứng ko đau như lúc dậy thì ( em chưa bị trái chanh như lúc dậy thì bao giờ ) , em tưởng bị nữ hóa nên lên bệnh viện bình dân khám thì mọi xét nghiệm đều bình thường , ko phát hiện mô ở tuyến vú nhưng bác sĩ lại nói em bị " vú to " kêu em về uống vitamin E Enat trong 1 tháng , Biểu hiện của nó là nhu lên phần vòng đỏ nhỏ , đầu vú bình thường , nếu cảm thấy lạnh nó sẽ co lại như bình thường , giờ em định mua thuốc trị nội tuyến của nữ hóa uống ko biết có sao không . Ai biết thì làm ơn giúp dùm em .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không nên tự ý dùng các thuốc nội tiết bạn ah, nguy hiểm lắm, bạn có thể đến khám chuyên khoa nội tiết các BV 115, Gia Định, BV ĐH Y Dược xem sao.