Kết quả 1 đến 8 của 8
    trandinhhong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Ngứa vùng bẹn-xuất hiện nốt lạ.

Chào các bác sỹ cùng tất cả các bạn trong forum
    Em năm nay đang là sv, tất nhiên là chưa quan hệ lần nào.
    cách đây 3 tháng em bị ngứa ở vùng bẹn, lúc đầu là các nốt bé màu đỏ rất ngứa.
    em đã diều trị = cách dùng thuốc sau,
    -dùng thuốc bôi( Thuốc hắc lào-Lang ben do công ty & thiết bị y tế Hà Tĩnh sản xuất loại 7ml, sau khi bôi thì nóng cả phần dưới. sau 15 phút bôi thêm Genxanson loại kem mỗi ngày 2 lần theo hướng dẫn của chủ quán bán thuốc.
    dùng xong thì đỡ hẳn và giờ thì không bị ngứa ở vùng đó nữa(ngày xưa ngứa ở vùng bẹn cọ xát với quấn lót)
    nhưng cách đây khoảng 1 tuần thì xuất hiện nốt ngứa (nốt to mọc ngay trên bìu và cả thân DV rất ngứa em dùng thuốc nước D.E.P của công ty hóa dược Việt Nam điều trị, tuy nhiên các nốt điều trị thì nó không ngứa thêm nhưng trên toàn từ nửa đùi đến thắt lưng ở phần trước cơ thể lại xuất hiện các nốt nhỏ liti rất ngứa.thỉnh thoảng trong đám lông cũng xuất hiện 1 số dấu hiệu của nốt to.

giờ em đang bị ngứa hoảnh hành và đồng thời các nốt sau khi điều trị xong thì để lại các vết thâm màu đen nhìn rất xấu trên thân DV sau khi điều trị xong không những có vết thâm mà da còn nhăn nheo rất khó coi.
    và các nốt sợ mọc lại cũng như mọc mới.

Trên đây là những dòng tâm sự cũng như trình bày về bệnh lý của em đang bị.Không biết với những triệu chứng trên thì em đang bị bệnh gì nhỉ,và để tiện phán đoán thì em có cần cung cấp như video hình ảnh nữa không?

Cảm ơn tất cả mọi người và nếu có chỗ nào không phải xin mọi người bỏ qua,và xin đừng cười em.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trước hết, tôi khuyên bạn lần sau đừng nên dùng thuốc ko có chỉ định của bác sĩ. Bạn nên khám chứ ko nên mua thuốc về tự dùng.
    Thứ hai, bạn nên đi đến bệnh viện khám ngay, vì có thể bạn đã bị viêm nhiễm vùng kín. Tình trạng của bạn bây giờ là ngứa, tuy nhiên để lâu có thê diễn biến xấu, bạn hãy tắt máy tính và đến ngay bệnh viện.

Thân.

Cảm ơn các bác sỹ,vì có mấy hiẹu thuốc cứ thấy dược sỹ này nọ bán nên em cũng hay mua nghe có vẻ tin tưởng.và vì bệnh viện cũng khá xa nên cũng ngại đi lại.Nhưng tình hình nay thì em sẽ nghe theo lời của bác sỹ, em sẽ đi khám xong sẽ báo lại kết quả.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

uh, bạn đi bệnh viện lớn, có chuyên khoa mà khám, đừng mua thuốc lung tung ở ngoài

vừa đi khám về, bác sỹ bảo " Viêm da dị ứng "
    cho cả thuốc uống thuốc bôi.
    Amoxycilin
    prednisolon
    clorpheniramin
    và thuốc bôi Genxanson cream
    lúc nào có kết quả sẽ báo cho anh em biết.

Tình hình là sau đợt điều trị trên không khỏi mà lại bị phát lại,giờ nó đã lan ra cả người(bụng,bẹn,tay,nách) đi khám bệnh viện khác thì bảo là ghẻ,và mình nghe cũng hợp lý :d
    cho các thuốc sau về điều trị,

nhưng có 1 cái em khong hểu và mong được mọi người giải đáp.

1 : ở đây http://www.khamchuabenh.com/read.php?1795
    thì nói là DEP khong được bôi lên cơ quan sinh dục(CQSD )(theo em hiểu là bìu và DV đối với nam giới) nhưng ở trên DV và bìu lại có nốt vậy thì nếu không bôi lên thì làm sao khỏi ở đây.
    2: Em đã bôi lên cả DV và bìu nhưng trên bìu sau khi bôi 1 lúc nó rất nóng như vậy có ảnh hưởng gì không, vì em có đọc qua có 1 vài bài trong forum mình nói về việc tắm nước nóng hay để laptop trên đùi có thể ảnh hưởng đến CQSD và sau này không.
    mong nhận được lời giải đáp từ mọi người,

cách điều trị trong của em được hướng dẫn.

Clopheniramin uống tối 2v/lần/ngày
    Lorinden C bôi ngày 2 lần.
    DEP cho vào lòng bàn tay xoa khắp cơ thể từ cổ đến chân vào lúc tối 1 lần/ngày.

mong được tư vấn để nhanh khỏi và hiệu quả nhất.Chân thành cảm ơn

anhchangdeptrai@love Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn ơi mình cũng bị như bạn.bạn có thể chỉ cho mình cách chữa k?

anhchangdeptrai@love Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho mình hỏi bôi thuốc D.E.P lên DV có bị làm sao k?