Kết quả 1 đến 7 của 7
    tamthangia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mụn trên cậu nhỏ ! giúp em.

Em năm nay 20 tuổi , không hiểu tại sao mấy hôm nay cậu nhỏ bị nổi 3-4 cái mụn trên thân .
    nó thỉnh thoảng bị ngứa (ngày chắc chỉ 2-3 lần thôi), màu hơi thâm và sưng cục nho nhỏ như bị muỗi đốt vậy. (Em vệ sinh cá nhân sạch sẽ).
    Em nghĩ là bệnh ngoài da nên bôi Nizoran crem nhưng cũng ko thấy mất !
    Bác sĩ cho em biết em bị sao không ? có phải đi khám ko ạ.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Trời ạ bạn tự ý dùng thuốc bôi thế kia có khi nguy hiểm đấy !

Nếu bạn ý thức được sự vệ sinh của cậu nhỏ mà vẫn bị nổi mụt nhiều như thế thì nên được các bác sĩ nam khoa khám trực tiếp để xem nguyên nhân do đâu nhé.

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi tamthangia Xem bài viết
    Em năm nay 20 tuổi , không hiểu tại sao mấy hôm nay cậu nhỏ bị nổi 3-4 cái mụn trên thân .
    nó thỉnh thoảng bị ngứa (ngày chắc chỉ 2-3 lần thôi), màu hơi thâm và sưng cục nho nhỏ như bị muỗi đốt vậy. (Em vệ sinh cá nhân sạch sẽ).
    Em nghĩ là bệnh ngoài da nên bôi Nizoran crem nhưng cũng ko thấy mất !
    Bác sĩ cho em biết em bị sao không ? có phải đi khám ko ạ.
    Khi những nốt mụn có triệu chứng ngày càng đỏ,sưng,ngứa...thì hãy nhanh chóng tới bv để kiểm tra nhé,đó là dấu hiệu viêm nhiểm bộ phận sinh dục bạn àh ^_^

kimgiang6000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em là Nam năm nay 18 tuổi , năng 52kg . ngực em bắt đầu to lúc 13 tuổi . nhưng tới giờ ngực em vẫn còn to và xệ xuống trong rất là khó coi và ấn vào thì thấy hơi mềm mềm . vậy xin bác sĩ cho em lời khuyên và có cần đi khám không ạ . nếu đi khám thì khám ở bệnh viện nào , khoa nào . xin cám ơn

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Bạn không cung cấp chiều cao chỉ nói là nặng 52kg nên mình không biết thể hình bạn có cân đối không tuy nhiên bạn nói to và xệ thì mình nghĩ là phải có nhiều mỡ dưới da lắm, mà mỡ thì mềm là đương nhiên.

Mình nghĩ bạn không cần đi khám, muốn có 1 thể hình đẹp hãy tập thể thao, bơi lội này, tập tạ này.

kimgiang6000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình bổ sung thêm . mình năm nay 18t . cao 1m72 . nặng 52kg hơi gầy . ngực mình bắt đầu to lúc 13 tuổi ( chắc là dậy thì ) . nhưng tới giờ 5 năm rồi ngực em vẫn còn hơi to và hơi xệ xuống trong rất là khó coi và ấn vào thì thấy hơi mềm mềm và có cục gì nhỏ nhỏ trong ngực và đâu vú thì hơi nhô lên . người ta nói em là đang dậy thì nhưng tới giờ đã 5 năm ròi sao mà chưa trở lại bình thường vậy. cần ăn thứ gì và trái cây gì để bổ sung cho sức khỏe ạ . xin cám ơn

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

với số đo đó thì đúng là bạn hơi gầy, nhưng mình nghĩ là bạn ít vận động, ngồi 1 chỗ nhiều đúng ko

18 tuổi vẫn còn đang phát triển bạn nhé, có thể bạn hơi chậm. Vấn đề trên chỉ gây mất thẩm mỹ chứ không có biểu hiện gì nghiêm trọng đúng ko.

Nếu vậy bạn hãy thử như mod Loire nói ấy, thay đổi thể hình = thể thao chứ ăn uống chỉ cho nó có thêm mô mỡ....