Kết quả 1 đến 5 của 5
    secret Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Unhappy Mụn trê thân cậu nhỏ

Chào các bác!
    Mấy ngày nay em phát hiện thấy trên thân dương vật có một cục mụn đỏ, rất to, trên đầu mụn hình như có mũ (màu vàng), bình thường không đụng chạm gi thì KHÔNG thấy đau, nhung khi đụng vào cục mụn thì thấy đau. Em năm nay 19 tuổi và chưa bị nhu thế này bao giờ.
    Em rất mong các bác cho em lời khuyên về nó và cách chữa trị!!!
    Cảm ơn các bác.

admin's Avatar
    admin Đang Ngoại tuyến Administrator

Chào bạn!
    Có rất nhiều dạng bệnh lây qua đường sinh dục (STIs) và có thể lây lan theo nhiều cách khác nhau chứ không chỉ qua hành vi quan hệ tình dục.

Những người bị viêm nhiễm bộ phận sinh dục đôi khi có những triệu chứng không đúng lắm như:

- Chảy mủ bất thường từ dương vật.

- Đau hay cảm giác bỏng rát khi tiểu tiện.

- Nổi mụn, ngứa hay ngứa rát xung quanh cơ quan sinh dục ngoài hay hậu môn.

Cảm giác lo lắng, hoảng sợ khi nghĩ tới việc phải xét nghiệm bệnh viêm nhiễm là bình thường nhưng quan trọng bạn cần nhớ phần lớn bệnh viêm nhiễm đều có thể điều trị dễ dàng. Trì hoãn điều trị đồng nghĩa với việc bệnh càng trở nên tồi tệ và có thể dẫn tới nhiều vấn đề khác.

Nếu nghi ngờ mình mắc bệnh viêm nhiễm cơ quan sinh dục, bạn nên tham khảo ý kiến tư vấn của bác sĩ và kiểm tra bằng xét nghiệm tại phòng khám sinh dục-niệu.(thuocbietduoc)

Thân mến!

secret Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin cảm ơn bác sĩ đã cho em lời khuyên!
    Nhưng thưa bác sĩ, em không hề bị bất kì triệu chứng nào được đề cập, ngoại trừ bị nổi 1 cục mụn to và đỏ thôi. Nhưng nó cũng không gây ngứa, đau hay bất cứ triệu chứng xấu nào cho dương vật, chỉ khi nào đụng tay vào cục mụn đó thì bị đau thôi! Do đó em không hề nghĩ mình bị bệnh viêm nhiễm, vì em vệ sinh rất kĩ hằng ngày.
    Chỉ chưa tới 1 tuần nữa là em phải ra nước ngoài rồi, nên em cũng không có thời gian đi khám!
    Mong bác sỉ cho em thêm lời khuyên điều trị!
    Xin chân thành cảm ơn

nguyenvansy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cũng bị như bạn trên. Bác sỹ trả lời giúp với ạ!

TinY Guest

nguyenvansy thân mến,nếu bạn chỉ nổi 1 mụn đỏ và nó biến mất sau vài ngày và không nổi trở lại thì không cần phải lo lắng. Đó có thể chỉ là mụn do sự cọ sát hoặc nhiễm 1 loại HPV (Human Papilloma Virus) loại không nguy hiểm ngoài da mà thôi. Rửa tay thường xuyên và giữ vệ sinh tốt dương vật và vùng phụ cận là điều quan trọng. (songkhoe)