Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 41
Like Tree3Likes

Chủ đề: Mụn mọc ở thân DV..bác sĩ giúp em !!!

tiihee Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Nha Trang

Exclamation Mụn mọc ở thân DV..bác sĩ giúp em !!!

Chào bác sĩ....Năm nay em 22t, khỏe mạnh...hiện tượng của em là mụn xuất hiện trên DV từ lúc tuổi dậy thì rồi...vì mụn k đau k nhức k ngứa k mủ nên lúc đó e k quan tâm lắm, em nghĩ là em bị viêm nhiễm do vệ sinh kém. ( đến h em vẫn chưa quan hệ tình dục)

Em xin nói cụ thể hơn: mụn lốm đốm trắng nhiều trên thân và bìu tinh hoàn DV...phần đầu DV thì k có....lấy 2 tay bóp vào thì cảm giác giống những hạt sạn cạ vào nhau...khi ko cương thì lốm đốm trắng nhỏ còn khi cương thì cũng căng theo DV. Em đọc kĩ thì hình như k phải là bệnh xù mào gà hay chuỗi hạt ngọc. Vì k mọc trên đầu DV. Lạ là k gấy khó chịu cho DV .

Vì địa phương em hiện k có phòng chuyên nam khoa nào và em cũng rất ngại khi đi khám. Em đc biết bệnh viện BÌNH DÂN rất tốt nhưng chưa có điều kiện để đi. Thắc mắc giá cả 1 lần khám như vậy là bao nhiu? ...Mong bác sĩ tư vấn rõ giúp em, em xin chân thành cảm ơn nhiều!!!

Hình ảnh thật của e...thật sự là rất mất thẩm mĩ....nhiu ng nói vui thì e đc trời phú cho DV co' gai !!!...nhiu` ng lại nói những nốt đó bi chai k mất dc !!!....em sợ sau này nếu QHTD vs ng ấy mà thấy vậy thì ng ấy sẽ nghĩ e có bệnh ...!!! Bác sĩ giúp e vs!!!
    Lần sửa cuối bởi [B.O.L], ngày 15-05-2012 lúc 02:48 PM.

Đang ở
    Nha Trang

hôm bữa cũng có 1 bạn bị giống em cũng k có câu trả lời...hok lẽ bệnh của em mô tả k ai giúp em tư vấn đc sao...thật sự e rất lo lắng

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

theo tôi có thể đó là vùng da nhạy cảm đã bị chai do đó những hạt đó ko mất đi, nó có thể chỉ là những hạt thụ cảm bình thường, tuy nhiên bạn nên đi khám để ktra chắc ăn hơn, bạn ko tiện đến bệnh viện lớn có thể đến các bệnh viện tuyến tỉnh, giá một lần khám ko cao nhưng lun kèm theo các xét nghiệm, siêu âm khác nên bạn nên chuẩn bị tiền nhé

Đang ở
    Nha Trang

nếu bị chai như vậy mà k mất đi .. vậy là k có cáh nào sao bác sĩ...tại nhìn vào DV sẽ có cảm giác như mình bị bệnh gì nghiêm trọng lắm....nếu có quan hệ thì liệu bạn gái chấp nhận đc k?

Bác sĩ có thể nói rõ giá 1 lần khám cũng các xét nghiệm, siêu âm là khoảng bao nhiu k ạ....e hiện ở Nha Trag...e tính đi SG khám cho yên tâm. Xin cảm ơn

ChiLe's Avatar

thật ra tôi cũng chỉ chuẩn đoán, cái bạn cần là một chuyến đi khám, bạn có thể đến bệnh viện tỉnh để khám được mà, giá cả mỗi nơi mỗi khác bạn cứ cầm khoảng 2 triệu là chắc cú nhất

Đang ở
    Nha Trang

van~ rat thac mac vi e mun dc tu van' them ve benh cua minh de co chut can dam 1 lan di kham...cau tra loi van~ chung chung la nen di kham de bik 9 xac...cam on bac si

ChiLe's Avatar

nếu vậy bạn chụp hình đưa lên đi, cho các bác sĩ vào xem chuẩn đoán

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo ban mô tả thì những nốt bã này hoàn toàn lành tính, ko cần thiết phải đi khám nha bạn, nó sẽ từ từ biến mất theo thời gian.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn yên tâm nhen, ko sao đâu.

trinhkute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nhu vay la benh sui mao ga roi do ban, ban nen den benh vien da lieu tp hcm kham,o do cung chuyen tri benh do,o do cung it tien,k thi ban den benh vien da khoa trung nam q11 tri o do tan tinh lam nhung hoi nhieu tien,minh doc dc tren bao do

salemod Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trời ghê vậy, đi khám liền đi bạn

Đang ở
    Nha Trang

em đã gửi hình.....những nốt mụn này mọc nhiều trên thân và bìu DV...ko lan đến đầu DV. Dùng tay ma sát vào những nốt mụn này thì thấy cộm cộm. Mụn này ko đau k rát k nhức cug ko để mủ. Vấn đề là 1 thời gian dài như vậy...e đã vệ sinh kĩ hàng ngày nhưng vẫn k thấy hết. Đã dùng loại thuốc kem bôi trị mụn nhưng cũng ko tác dụng. Em lo quá...em sợ nếu bị chai và vĩnh viển k hết thì k bik sau này phải nói sao vs ng iu hay vợ mìh nữa...hoặc có bị vô sinh j ko

Đang ở
    Nha Trang

bác sĩ nào cho em vài ý kiến cụ thể đc k ạ...đầu năm mà e vẫn cứ lo quá....nhiêu pan chọc là e dc trời phú cho cac hạt mụn đó để làm sung sướng bạn gái ... nhưng thật sự là e vẫn thấy rất lo...e vẫn chưa quan hệ lần nào nhưng nếu lỡ có quan hệ vs pạn gái mà để pạn gái thấy j thì k bik nói sao....bác sĩ giúp e vs ....

ChiLe's Avatar

có thể chỉ là sinh lý bình thường nhưng nếu có rát ngứa gì thì tốt nhất bạn nên đi khám nam khoa đi bạn à

Đang ở
    Nha Trang

ko rat' ngua' j ca?...co diu nhin` trog^ rat k tham? mi~....bac si xem hinh` thi bik roi` do a.!!!!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này