Kết quả 1 đến 4 của 4
    culacgiontan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Mong mọi người giúp đỡ !

Hôm nay em có QHTD với người yêu và không đeo BCS. Trước lúc xuất tinh chừng 15 đến 20giây em đã rút DV ra ngoài. Người yêu em có kinh vào ngày mồng 4 đến mồng 7 tháng này, Mình đã thử tính với công thức tính của bác sĩ là 4-7 = 23, 7+7= 14. Thời gian an toàn là từ ngày 15 đến ngày 26. Hôm nay là ngày 19. Liệu có đúng ko hả mọi người? Nhưng người yêu em kể là chu kì KN của cô ấy lung tung và không cố định vào ngày nào của tháng cả. Mình mong mọi người giúp đỡ và cho biết trường hợp của mình khả năng thụ thai có cao không và cách phòng tránh như thế nào?
    Xin chân thành cảm ơn !

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu để chắc ăn, các bạn nên dùng que thử thai xem sao. Hoặc nếu người bạn gái ấy thấy trong người có biểu hiện khác lạ thì nên đến các phòng khám sản khoa để được khám tổng quát. Thân!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tại sao hai bạn lại ko dùng biện pháp an toàn nào nhỉ, vừa tránh có thai, vừa phòng các bệnh khác, có mắc công gì đâu. Bây giờ nên đợi đến lúc có kinh, nếu trễ kinh thì nên dùng que thử. Nếu tỏng vòng hai tuần như dự đoán mà ko có kinh thì mua que nhé

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

BẠn đã qua nhệ rồi còn phòng tráng gì bữa, những lần qua nhệ sau nhớ dùng BCS. Bạn theo dõi chu kì kinh nguyệt của bạn gái bạn nha, nếu có thì không sao, nếu trễ kinh thì nên thử que.