Kết quả 1 đến 3 của 3
    thanhnhatkhuongthu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mong bác sỹ giải đáp giúp em !

Thưa bác sỹ !
    Em năm nay 23 tuổi. Ở phần bìu của em có xuất hiện 1 số nốt màu trắng. Bên trong có nhân ( dạng như trứng cá ). Em ko rõ nữa. Cũng ko có biểu hiện gì khác thường. Không viêm, nhiễm, không lở loét cũng ko đau.Em muốn hỏi bác sỹ xem như vậy em có chuyện gì ko ?
    Em xin chân thành cảm ơn !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đã đi khám chưa mà khẳng định ko viêm nhiễm? ko lở loét ko đau có thể cảm nhận được bên ngoài, còn viêm nhiễm hay ko bạn pải đi khám chuyên khoa mới xác định được.

Những mụn trắng có thể là các tuyến bã lạc chỗ, mới nhìn tưởng như mụn cóc, có khi còn bị nghi ngờ là mắc bệnh lây truyền qua đường tình dục. Thực chất, tuyến bã lạc chỗ này lành tính, không lây, không phải ung thư và không cần chữa trị.

Phần da dương vật và bìu là do hai nửa trái và phải dính lại với nhau khi còn là bào thai. Nếu chúng dính lại không trơn tru thì sẽ để lại vệt da sậm màu ở mặt dưới dương vật. Ngoài vệt da này, có thể bạn sẽ có tình trạng “dương vật lưới”, nghĩa là phần da bìu phủ hơi cao lên thân dương vật, làm dương vật nhìn có vẻ như ngắn hơn thiên hạ (chứ thực chất, chiều dài chẳng thua gì ai).

Bạn cần cung cấp thêm , các mụn này xuất hiện từ bao giờ, thời gian gần đây bạn có quan hệ hay ko, hay bạn có thể chụp hình để các bác sĩ ở đây có thể xem co dễ.

Trường hợp tôi nói ở trên có thể là bình thường, xấu hơn là bị viêm nhiễm, chỉ có khám trực tiếp mới phát hiện được bệnh sớm.

Thân

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Chuyện nổi những cục màu trắng ở vùng bìu và dương vật là 1 quá trình sinh lí bình thường, bạn đừng quá lo, nếu vận sinh hoạt binh thường thì cứ để yên nha bạn.