Kết quả 1 đến 4 của 4
    kmf
    kmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Mọi người ơi: Bị Sốt siêu vi do đi bệnh viện

Mình không chắc chắn lắm, nhưng mình nghĩ do đi bệnh viện thay băng hàng ngày lên bị lây từ bệnh viện. (Đang có dịch)

Đo nhiệt độ tại nhà là 39.5 và ở bệnh viện 175 là 39, đã truyền 2 bịch nước, thường xuyên uống nước và thuốc đúng như lời bác sĩ.

Nhưng mình cảm thấy còn sốt và mệt lắm.

Sốt 2 ngày, hôm này là ngày thứ 3 (hôm qua đã truyền nước).
    Bạn nào đã từng bị có thể hướng dẫn mình cách nhanh bình phục ^^

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

bị sốt siêu vi thì cả tuần bạn à...uống thật nhiều nước vào...và hàng ngày 1 ly nước cam nữa...ko thuốc cũng hết

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trường hợp bị lây bệnh do thay băng là rất hiếm nha bạn, vì các loại bông băng dụng cụ ở Bệnh viện đều đc triệt trùng sạch sẽ mà. Bạn nên uống nhiều nước và xin ý kiến bác sĩ, nên đi khám để được điều trị thích hợp.

kmf
    kmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi lenhi1407 Xem bài viết
    Ý bạn đó là lây trong bệnh viện, vi khuẩn trong không khí chứ chắc không phải băng biếc gì ở đây đâu. Mình cũng từng bị vậy khi đi chăm anh họ bị sốt trong bệnh viện. Mình đoán là lây thôi chứ không chắc, cũng có thể do nguồn lây ở nhà cũng nên.

Ốm lâu vậy có thể bị siêu vi đó,nếu quá 2 3 ngày mà không thấy đỡ thì bạn đi khám và điều trị ngay đi nhé. Mình cũng ra trạm y tế truyền hết 5 bình nước, uống thuốc và nước cam liên tục nhưng không bớt, ngày thì hết sốt mà đêm thì lại nóng lên. Đi bệnh viện hôm đầu tiên họ thử máu thì chưa thấy bị gì. thấy đỡ nên gắng ở nhà đến ngày thứ 5 thì phải đi cấp cứu ở Nhiệt Đới vì xuất huyết cả vào ruột luôn đó.

Bạn nên đi khám sớm đi nhé ! Chúc bạn mau lành bệnh

...
    Đúng rồi bạn à, bạn bị bệnh khi nào? mình đã đi khám và truyền 2 bình nước rồi