Kết quả 1 đến 14 của 14
    kmf
    kmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Lightbulb Mọi người giúp đỡ (Sau 24 ngày cắt bao quy đầu)

Mình thấy ở mặt trên đỡ, nhưng ở mặt dưới có đứt chỉ hay sao ấy vì bị chảy máu, bác sĩ nói có thể do bị cọ sát khoảng 10 ngày là khỏi.

Cho mình hỏi.

Mình cắt ở BV Bình Dân, thay băng hàng ngày ở BV 175 (vì nhà gần đây).

Hôm nay đi tái khám ở BV Bình Dân (mình tự đi chứ không phải lịch tái khám) Bác Sĩ nói nhiễm trùng sơ sơ, kê thêm 300K tiền thuốc uống 7 ngày sau quay lại tái khám và đây là lần đầu tiên bỏ băng.

Bác Sĩ ở BV Bình Dân nhìn thoáng 1 cái là kết luận và cho thuốc như vậy theo các bạn có đúng không?

Sao mấy Bác Sĩ ở BV 175 cứ thay băng hoài đến hôm nay không bỏ ra, còn BS ở Bình Dân vừa khám đã tháo băng uống thuốc ai đúng???

Cho mình hỏi thêm 1 cái, VS bằng sữa tắm lifeboy được không? vì bác sĩ ở BD nói không cần thêm gì không hỏng vết thương đó.

Mình hiện tại đang lo ngại 2 vấn đề là:
    1, Tắm rửa sao cho sạch sẽ và đúng cách (bác sĩ nói tấm rửa bình thường BS ở BD có đúng không?)
    2, Ở phía trên thì bình thường còn ở dưới rất xấu và có vết hở (mình đoán chắc đó là chỗ vết chỉ rách) làm sao VS chỗ này đúng cách.
    3, Dương vật hay cương cứng quá mình sợ vết thương không lành được???

Mình cảm thấy rất lo lắng giúp mình với

Link ảnh: http://www.upanh.com/uploaded/
    Lần sửa cuối bởi kmf, ngày 19-01-2011 lúc 10:05 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn hỏi nhiều quá, có lẽ khó trả lời hết cho bạn, tôi có xem qua hình, nói chung bạn không sao đâu.

Bạn uống theo toa BS Bình Dân, đến thời điểm này thì không cần thiết phải băng lại nữa, vết thương đã lành.

Bạn VS như bình thường, có thể dùng sữa tắm Lifeboy.

Đừng quá lo lắng, mọi bộ phận trong cơ thể đều có sức sống mãnh liệt, dưong vật dần sẽ ổn thôi.

kmf

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn hỏi nhiều quá, có lẽ khó trả lời hết cho bạn, tôi có xem qua hình, nói chung bạn không sao đâu.

Bạn uống theo toa BS Bình Dân, đến thời điểm này thì không cần thiết phải băng lại nữa, vết thương đã lành.

Đừng quá lo lắng, mọi bộ phận trong cơ thể đều có sức sống mãnh liệt, dưong vật dần sẽ ổn thôi.
    1, Mình giống như bị nhiễm trùng vậy, có chảy nước. Hiện tại chỗ bị bung chỉ hở ra và chẳng biết bao giờ mới lành? mình đang lo lắng nhất chỗ này, vì nhìn chỗ hở ra cũng khá lớn.

2, VS chỗ đó như thế nào?

Mong mọi người giúp đỡ
    Lần sửa cuối bởi kmf, ngày 19-01-2011 lúc 10:05 PM.

kmf

Bác sĩ ơi, vết thương ở trên là đã lành, nhưng ở dưới chỗ dây hãm thì cách đây 5-7 ngày nó có đứt chỉ và bị rách ra, có thể hiện tại đang nhiễm trùng. BS ở BV Bình Dân nhìn sơ qua nói là nhiễm trùng sơ sơ rồi kê thuốc uống 7 ngày quay lại tái khám có đúng không?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tôi có thấy vết bung chỉ, ngoài chuyện hơi mất thẩm mỹ 1 chút thì mọi thứ đề bình thường, bạn uống hết thuốc rồi tái khám nha. Bạn có thể vệ sinh bằng nước muối sinh lí hay dung dịch Povidine pha loãng.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 21-01-2011 lúc 03:22 PM.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn yên tâm đi, BS nammap trả lời nhiều câu hỏi về vấn đề này rồi, không sao đâu bạn ơi.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 17-01-2011 lúc 07:08 PM.

kmf

T6oi có thấy vết bung chỉ, ngoài chuyện hơi mất thẩm mỹ 1 chút thì mọi thứ đề bình thường, bạn uống hết thuốc rồi tái khám nha. Bạn có thể vệ sinh bằng nước muối sinh lí hay dung dịch Povidine pha loãng.
    Bác sĩ nói tắm bằng xà bông bình thường và mình đã tắm bằng lifeboy, ngày nào cũng tắm. Chỗ ngay cạnh vết thương rất xấu và bị sưng lên. Liệu có sao không bác sĩ, khoảng bao lâu thì vết rách lành vậy? có cách nào lành nhanh và vết thương thẩm mỹ hơn không?

Trích dẫn Gửi bởi Suckhoelavang Xem bài viết
    Bạn yên tâm đi, BS nammap trả lời nhiều câu hỏi về vấn đề này rồi, không sao đâu bạn ơi.
    Cảm ơn bạn

minhcodon9119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi cho em hỏi em cắt bao quy đầu đc 1 tháng 10 ngày rồi nhưng sao phần cắt bên phải của dương vật lại sưng lên ko đều như ở bên trái dzậy ( sưng ít thôi nhưng không đều ). Vết thương giờ đã lành hẳn, không đau gì hết, đã quan hệ được gòy nhưng sao lần nào quan hệ bạn gái em cũng than là đau, rát ( trước đây thì không có) em lo lắm hay tại vết sưng làm dương vật to ra khiến bạn gái em đau, bên trái dương vật thì đẹp lắm nhưng còn bên phải thì xấu lắm không biết là em có cần đi khám hay không? Hay là nó sẽ tự động xẹp xuống, hix cứ như vậy thì làm sao em dám đi massage hixx mong bác sĩ giải đáp dùm thắc mắc

kmf

Trích dẫn Gửi bởi minhcodon9119 Xem bài viết
    bác sĩ ơi cho em hỏi em cắt bao quy đầu đc 1 tháng 10 ngày rồi nhưng sao phần cắt bên phải của dương vật lại sưng lên ko đều như ở bên trái dzậy ( sưng ít thôi nhưng không đều ). Vết thương giờ đã lành hẳn, không đau gì hết, đã quan hệ được gòy nhưng sao lần nào quan hệ bạn gái em cũng than là đau, rát ( trước đây thì không có) em lo lắm hay tại vết sưng làm dương vật to ra khiến bạn gái em đau, bên trái dương vật thì đẹp lắm nhưng còn bên phải thì xấu lắm không biết là em có cần đi khám hay không? Hay là nó sẽ tự động xẹp xuống, hix cứ như vậy thì làm sao em dám đi massage hixx mong bác sĩ giải đáp dùm thắc mắc
    Vấn đề là làm sao cho vết thương trở lên đẹp hơn, không bị sưng! Cảm ơn bác sĩ

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn kmf mến, nết vết thương khô, ko chảy dịch nữa thì không cần thiết ngày nào cũng vệ sinh bằng xà bông, vệ sinh cách ngày để vết thương có thời gian lành. Bạn nên để vết thương tự lành, sau đó nế thấy xấu quá có thể đi làm thẩm mỹ.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Câu hỏi của bạn minhcodon9119 đã được trả lời ở topic khác, lần sau không post 1 nội dung vô 2 topic khác nhau nha bạn.

kmf

Bạn kmf mến, nết vết thương khô, ko chảy dịch nữa thì không cần thiết ngày nào cũng vệ sinh bằng xà bông, vệ sinh cách ngày để vết thương có thời gian lành. Bạn nên để vết thương tự lành, sau đó nế thấy xấu quá có thể đi làm thẩm mỹ.
    Bác sĩ ơi! vậy thì bao giờ hết sưng, đi thẩm mỹ nữa chắc mình chẳng dám đâu. chẳng lẽ nó không bình thường được như trước

minhcodon9119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn kmf có nick yahoo hay gì không ra ngoài tui hỏi bạn xíu được ko bạn

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Uhm, còn tùy vào đáp ứng của cơ thể bạn, cơ địa bạn là sẹo lồi hay sẹo lõm nữa. Bạn tiếp tục theo dõi nhen, đừng lo lắng.