Kết quả 1 đến 10 của 10
    o0luxiphe0o Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định MOd giúp em với !!! Gấp gấp.....

Tình hình là em vừa đi cắt bao quy đầu ở BV bình dân. Sau khi cắt bác sỹ cho 1 toa thuốc khoảng 10 ngày, tính đến nay là cũng đã đủ 10 ngày và thuốc uống cũng hết. Sau khi cắt em tự thay băng ở nhà do nhà ở xa các trạm y tế và bệnh viện. Đã hơn 10 ngày nhưng các chỗ khâu vẫn còn hiện tượng ra mủ và máu, em nhìn kỹ thì cũng có 1 vài chỗ nhìn như là bị xước vậy, mỗi lần đụng vào thì thấy rất là thốn, chỉ vẫn chưa rụng. Cho em hỏi bây giờ em phải làm sao ạ! Bị như vậy có nguy hiểm ko, có phải mua thêm thuốc uống ko? Do nhà em cách bệnh viện bình dân cũng hơn nửa ngày đi xe máy nên có cách nào khắc phục tại nhà không ạ! MOd giúp em với, mất thằng nhóc thì thà em chết còn hơn, huhu. Sao cắt bao quy đầu mà phải khổ thế này.

letuanthanh0311 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

không có gì đâu bạn, cứ đợi khi nào chỉ tiêu mất hết là sẽ hết thôi, thời gian đầu nên nó thế. Lưu ý là giữ vệ sinh sạch sẽ, lau hết mủ vàng, thay gạc thường xuyên, uống thuốc theo toa bác sĩ dặn là được rồi, đừng tự ý mua thêm thuốc gì khác

bachhadung Đang Ngoại tuyến Banned

bạn mà ko giữ vệ sinh cẩn thận, mua thuốc bậy bạ về thoa lên là coi chừng " mất" thiệt đó

Kelvin Nguyen's Avatar
    Kelvin Nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn.

Chắc chắn bạn còn thiếu sót là sau khi bạn uống thuốc khoảng 10 ngày xong thì Bác sĩ có dặn quay lại tái khám. Thường thì sau khi tái khám sẽ uống thêm 1 đợt nữa khoảng 1 tuần nhưng lượng kháng sinh sẽ giảm hơn đợt đầu. Bạn phải thay băng 2 ngày 1 lần vào buổi sáng sau khi ngủ dâu và buổi chiều như vậy sẽ giữ gìn được vệ sinh sạch sẽ hơn. Nên dùng dung dịch thuốc sát trùng tưới lên vết thương cho vết thương mềm trước khi tháo băng giúp bạn đỡ đau hơn.

Hiện tượng có mủ và máu thì bình thường vì vết thương của bạn luôn nằm trong vùng kín, không thông thoáng và vết mổ chưa lành, khi tháo băng sẽ chảy máu thôi.

Trường hợp bạn ở xa, đi lại khó khăn và cũng ảnh hưởng đến vết thương chưa lành, bạn cũng có thể đến cơ sở y tế hay bệnh viện gần nhất để tái khám và đưa ra toa thuốc trước đây của bạn cho Bác sĩ để bác sĩ có hướng điều trị tốt hơn.

Thân!

Nhưng lúc khám ở bệnh viện bình dân về thì bác sỹ cũng không dặn là phải tái khám ạ. Cách đây 2 ngày em có lên để kiểm tra nhưng cũng không thấy nói gì về việc tái khám và bác sỹ cũng chỉ thay băng cho vết thuơng thôi ạ, cũng không cho thêm toa thuốc nào cả. 2 ngày gần đây em phát hiện có nhiều mủ hơn và buổi tối khi ngủ duơng vật cuơng lên và rất là nhức. Một đêm em phải dậy 3 4 lần để vận nội công cho nó xẹp xuống mới ngủ lại đựoc. Cứ như vầy không chết vì mất thằng nhóc cũng chết vì mất ngủ thôi mấy a ơi. Mà quê em là vùng sâu vùng xa nên bệnh viện chưa có khám nam khoa.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tốt nhất là bạn đi khám lại, có thể bạn bị nhiễm trùng vết mổ rồi, nếu không đi khám được, bạn có thể chụp 1 tấm hình rồi add lên đây tôi coi, đánh giá vết mổ cho chính xác.

kiemtinhdt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ah, mình cũg từng cắt bqd như bạn uống hết toa thuốc rồi xong k cần phải uống thêm và bsĩ cũng k hẹn tái khám. Bạn cứ chăm sóc vết thương cho tốt, chỉ may có thể sẽ lâu hơn vài ngày bạn yên tâm đợi nhé. Lúc tr trong tgian này mình cũng lo lắng dữ lắm, nhớ đừng nghĩ lung tung nhé, hạn chế gần bgái dv sẽ ít cương và đau, lúc cương lên thì nên nghĩ ra chiện j đó hay hát 1 bài hát là ngủ ngon ah. Khoảng sau 30 ngày là vết thương lành hẳn. Chúc bạn mau khỏi nhé !!

Thanks các anh chị em. Cho em hỏi nếu mà nhiễm trùng mình cứ để như vậy liệu có nguy hiểm gì đến thằng nhóc và tính mạng không ạ???

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nhiễm trùng mà ko nguy hiểm vậy cái gì mới nguy hiểm đây, nhiễm tùng sẽ dẫn đến hoại tử, mà lúc đó chỉ còn nước cắt đi để ko lây lan đến chỗ khác.

Hĩ, chắc phải lên bệnh viện tái khám lại quá. Trước em nghĩ đơn giản mới đi cắt, biết thế để zin luôn cho rồi.