Kết quả 1 đến 10 của 10
    kmf
    kmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Question Mình đang lo lắng lắm đầu cậu nhỏ bị sao vậy???

Mình đã cắt bao quy đầu được 13 ngày rồi. Mọi hôm đầu bao quy đầu khô, mình an tâm nên không để ý lắm.

Bây giờ đã uống hết thuốc, hôm nay đi thay băng thấy đầu bao không còn khô nữa (mình vẫn thay băng hàng ngày từ ngày phẫu thuật).

Tự nhiên hôm nay mình nhìn kỹ đầu thằng nhỏ, thấy giống như là

1, bị ăn vào trong ấy. (rất lo lắng)
    2, giống như một vết mổ vậy, hay một vết cắt vậy. (mình lo lắng quá)

Không biết 1 trong 2 trường hợp trường hợp nào đúng, mấy hôm trước đầu bao nó khô, không biết do mình không để ý hay hôm nay nó mới bị.

Nó giống như mình miêu tả 2 trường hợp ở bên, ngay cạnh lỗ tiểu và có đều ở 2 bên.

Mọi người giúp với

kmf

Thêm một chi tiết nữa, hình như mình cảm thấy đầu bao quy đầu hình như hơi ngứa thì phải?

Ai biết giúp mình với

kmf

Có ai bị trường hợp giống mình không?

cuocdoi_tuoidep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng đang định đi làm cái này? chờ xem mọi người phản hồi ra sao rồi tính tiếp, cắt nó đi có lợi gì không mà sao mọi người thích đi cắt thế nhỉ ?

kmf

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoi_tuoidep Xem bài viết
    mình cũng đang định đi làm cái này? chờ xem mọi người phản hồi ra sao rồi tính tiếp, cắt nó đi có lợi gì không mà sao mọi người thích đi cắt thế nhỉ ?
    Bôi thuốc được rồi

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có thể chụp 1 tấn hình không ? Tôi nghĩ là không sao đâu, mới 13 ngày, cơ thể sẽ tự điều chỉnh, bạn yên tâm hen.

khoanguyen's Avatar
    khoanguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên đi tái khám lại đi. Xem tình hình như thế nào để biết cách xử lý. Mình nghĩ nếu bạn vệ sinh sạch sẽ và đúng như BS dặn thì ko vấn đề gì đâu. Có thể là do các triệu chứng phụ....

kmf

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn có thể chụp 1 tấn hình không ? Tôi nghĩ là không sao đâu, mới 13 ngày, cơ thể sẽ tự điều chỉnh, bạn yên tâm hen.
    Có vể do lâu ngày chưa tắm vì sợ nước vào là nhiễm trùng, nên bị ngứa (hi vọng vậy)

Trích dẫn Gửi bởi khoanguyen Xem bài viết
    Bạn nên đi tái khám lại đi. Xem tình hình như thế nào để biết cách xử lý. Mình nghĩ nếu bạn vệ sinh sạch sẽ và đúng như BS dặn thì ko vấn đề gì đâu. Có thể là do các triệu chứng phụ....
    Mình vẫn đến BV thay băng hàng ngày bạn à, hôm nay là ngày 14 mà chẳng biết bao giờ mới được tháo băng, mình sắp về quê rồi chẳng biết bỏ băng có được không và VS như thế nào?

Spring's Avatar
    Spring Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn cứ nên để băng vậy đi. Đừng nên tháo ra. Cứ kiên nhẫn làm theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ là được rồi. Nếu được thì bạn hoãn việc về quê, còn ko thì về quê vẫn thay băng được mà.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn cắt chỉ chưa ? Vết thương có khô không ? có chảy dịch gì không ? Bạn vệ sinh hằng ngày bằng nước muối sinh lí hay dung dịch Betidine pha loãng đều được.