Kết quả 1 đến 10 của 10
    embeau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mình có chấm đỏ ở đầu DV và bao quy đầu

Hôm nay mình phát hiện ở đầu dương vât (quy đầu) và bao quy đầu xuất hiện 3 nốt nhỏ màu đỏ to gần = nốt muỗi đốt,ko sùi mà chỉ hơi nhô lên có tí tẹo(giống như đốm-hơi bằg phẳng),ko đau ko ngứa
    Mình ko QHTD với ai cả,sau khỉ Thủ dâm thì có vệ sinh sạch sẽ bộ phận SD ( 1 năm trở lại đây Thủ dâm có hơi nhiều,có đợt 1-2 ngày/lần,thường là thủ dâm trước khi tắm,sau đó vệ sinh và tắm luôn-ko biết thủ dâm xong rồi tắm luôn thì có hại ko nữa ?)
    Có lẽ sau lần post bài này sẽ hạn chế việc đó lại ít hơn vì thấy nó rất có hại
    Hàng ngày đều tắm và đều cọ rửa Dương vật 1 lần/ngày
    Năm nay mình 22
    Mình ko biết là có bị sao ko nữa
    21t mình mới lột bao quy đầu(lấy tay tự kéo,ko biết có hại ko),nhưng từ lần đầu lột bao quy đầu đó đến lần thấy nốt này thì đã gần 1 năm,thời gian đó liệu đã đủ dài để chứng tỏ ko phải là do ung thư Dương vật chưa ?
    trong gần 1 năm đó mình ko có biểu hiện gì ở Dương vật cả
    đi tiểu hoàn toàn bình thg,ko buốt hay rát

Lột bao Qui đầu muộn như thế liệu còn có khả năng bị ung thư dương vật ko ,hiện tại ngoài mấy nốt trên thì Dương Vật mình bình thg`,ko đau nhức gì cả

thỉnh thoảng khi tiểu cũng có rùng mình hoặc buốt hoặc bị đái rắt
    khi mới ngủ dậy khó tiểu ra và tiểu ko hết,nhưng mấy cái đó rất ít thôi-có khi 1-2 tháng mới bị 1 lần,và mấy cái đó mình bị từ khi còn học cấp 1 đến giờ chứ ko phải đến giờ mới bắt đầu bị và mình thấy nhiều ng` cũng thỉnh thoảng bị mấy cái đó.Ko biết do gì ?

Liệu có phải mình bị ung thư Dương vật ko hay bị bệnh gì ?
    -
    Mình xin hỏi thêm 1 cái nữa
    Dương vật mình khi cương sẽ lộ hết qui đầu
    nhưng khi hết cương thì phải dùng tay kéo mới trở về trạng thái che phủ quy đầu đc
    Mình có thể kéo lên kéo xuống dễ dàng
    vậy có phải mình bị Quy đầu dài ko
    Bình thường mình để bao qui đầu ở trạng thái lộn-tức là Không che phủ Qui đầu
    Vậy bình thg` nên để Dương vật ở trạng thái che phủ Qui đầu hay trạng thái đã lộn(ko che phủ) vậy ?

Khi vệ sinh Qui đầu thì chỗ 2 khe của thắng quy đầu với Dương vật rất khó vệ sinh vì khe đó sâu,vậy phải làm sao vì thấy vẫn đọng cặn ở đó
    Quy đầu mình có màu hơi hồng+ thâm thâm,da quy đầu hơi hơi nhăn chứ ko trơn bóng,ko biết như thế là bình thường hay xấu
    Da của dương vật khi không cương và đang lộn bị nhăn,vậy là tốt hay xấu
    -----
    Tinh dịch của mình khi xuất ra để khoảng 2-3 phút thì nó từ trắng trở nên hơi trong 1 chút,ko trong hẳn mà chỉ hơi hơi thôi,vậy có bị làm sao ko ? sao mình để 1 lúc mà nó ko lỏng ra,vẫn thấy nó nhầy nhầy như vậy,trông giống màu nước mũi,vậy có sao ko
    nghe nói sau khi xuất thì lỏng ra,vậy lỏng ra như thế nào,kiểu như nước lã hay vãn nhầy nhầy?
    Ở da bìu của mình có mọc lông,nhìn lỗ chân lông to như hạt ý,cỡ như nốt muỗi đốt nhưng phồng lên 1 tí,có chỗ ko có lông thì vẫn có hạt đó,màu như màu da,ko ngứa ko đau,trông như sởn gai ốc,liệu có phải bệnh ko hay ai cũng có,hay đơn thuẩn đó là lỗ chân lông

--

Mình khi 21t mà vẫn ko tự lộ Quy đầu nên mình đã thử lấy tay kéo và thấy nó kéo lên kéo xuống đc rồi
    Ko biết tự kéo như thế có hại ko nữa
    Năm nay mình 22

----------
    Đó là tất cả những gì mình thắc mắc,tuy hơi dài nhưng mong các bạn tư vấn dùm mình
    mình cũng đang rất lo lắng về mấy cái nốt mình đã nói trên kia-mất ăn mất ngủ-nghĩ đến là sợ-rồi thuơng mẹ-liệu có phải Ung thư dương vật hay giang mai hay sùi mào gà ko nữa vì dấu hiệu thấy giông giống(mặc dù ko QHTD).Tự nhiên thương mẹ vì sợ đi khám sẽ tốn tiền của mẹ và làm mẹ lo lắng
    ko biết nếu họ bắt sinh thiết thì tốn bao nhiêu tiền ?
    .Rất mong các bạn giúp
    Lần sửa cuối bởi embeau, ngày 02-08-2009 lúc 06:40 PM.

sao ko ai giúp hết vật

TinY Guest

Sau khi post bài bạn phải chờ kiểm duyệt nữa mới show ra ^^

TinY Guest

vấn đề thứ nhất là những nốt đỏ trên thân dương vật.

Ngoài dấu hiệu nổi nốt và không ngứa, bạn còn nhận thấy mình có những dấu hiệu khác như, mụn ở đầu dương vật gây đau rát, đỏ, có xu hướng sưng to, lan rộng hoặc khi đi tiểu thấy có hiện tượng đau rát, buốt…hay không?

thông thường trên đầu dương vật của bạn nam có các nốt nhỏ li ti màu trắng. Những nốt này không gây ngứa, không chảy mủ, không lan rộng. Đây được gọi là các hạt thụ cảm thể, có tác dụng tăng khoái cảm tình dục cho nam giới. Tuy nhiên, trong trường hợp các nốt mụn của bạn gây ngứa, mẩn đỏ đó có thể là dấu hiệu gợi báo tình trạng viêm nhiễm cơ quan sinh dục, đặc biệt thời điểm xuất hiện các nốt mụn này là sau khi có quan hệ tình dục. Chính vì vậy, việc đi khám chuyên khoa da liễu hoặc phụ khoa, nam khoa sẽ là cần thiết, qua quá trình trực tiếp khám bác sĩ sẽ xác định rõ hơn về nguyên nhân cũng như có hướng điều trị phù hợp cho bạn.(tamsubantre)

TinY Guest

Vấn đề thứ 2 là bao quy đầu của bạn

Trường hợp của bạn gọi là da quy đầu dài. Đây là trường hợp bao quy đầu không hẹp (bao quy đầu bao gồm phần da quy đầu bên ngoài và lớp niêm mạc ở mặt trong che phủ quy đầu), vẫn tụt bao quy đầu lên dễ dàng, nhưng do da quy đầu dài nên lúc bình thường thì da quy đầu che phủ hết quy đầu.

Vì lúc bình thường da quy đầu che phủ hết quy đầu nên dễ đọng lại những chất tiết ở vùng rãnh quy đầu hoặc nước tiểu trong vùng bao quy đầu. Việc cần làm đối với người có da quy đầu dài là cần vệ sinh bằng nước sạch hoặc xà phòng vùng quy đầu ít nhất 2 lần mỗi ngày.

Khi làm vệ sinh cần tụt bao quy đầu lên để làm vệ sinh vùng quy đầu và rãnh quy đầu. Nếu giữ vệ sinh tốt thì người có da quy đầu dài không có nguy cơ ung thư dương vật nhiều hơn so với người bình thường.

Da quy đầu dài thì không cần phải cắt bao quy đầu. Tuy nhiên, nếu người có da quy đầu dài không thực hiện được việc làm vệ sinh vùng quy đầu hàng ngày, hoặc thường bị viêm vùng da quy đầu…thì nên cắt bao quy đầu.

Có một dạng khác là bao quy đầu hẹp nhẹ, nên vẫn có thể tụt lên khỏi quy đầu nhưng lại không tự tụt xuống được (thường gặp lúc dương vật cương), gây ra ứ dịch phù nề bao quy đầu gọi là thắt nghẹt bao quy đầu. Trường hợp này cần phải được điều trị bằng cách kéo da bao quy đầu lại vị trí cũ, hoặc xẻ dọc bao quy đầu, hoặc cắt bao quy đầu. (tuoitre)

TinY Guest

Nếu chỉ là những hạt mụn nước nhỏ không có dấu hiệu ngứa, sưng to lên thì bạn không cần phải lo lắng quá, đây chưa phải là biểu hiện đặc trưng của bệnh gì và bạn chỉ cần thường xuyên vệ sinh dương vật của mình sạch sẽ hàng ngày khi đi tiểu, khi đi tắm... Trước khi đi ngủ, bạn cũng có thể rửa một lần nữa bằng dung dịch muối pha loãng hiện có bán nhiều ở các hiệu thuốc. Bạn thử xem sao nhé. Chỉ khi nào bạn thấy những mụn này gây ngứa, rát, ngày càng đỏ, sưng và có xu hướng lan rộng, bạn mới cần tới các cơ sở khám da liễu để các bác sĩ kiểm tra.(tamsubantre)

ko phải là mụn nước đâu,nó nhỏ và ko phồng lên,cũng ko đau ko ngứa,ở quy đầu và bao quy đầu chứ ko phải trên thân DV
    Mình lo ko biết có phải bị ung thư dương vật ko vì 21t mình mới lột đc bao quy đầu mà
    Còn rất nhiều câu hỏi mình đã hỏi ở trên-Rất mong bạn và mọi ng` giúp
    Nhất là câu về màu sắc tinh dịch mình hỏi ý

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

TinY đã giải đáp cho bạn rồi . Tôi chỉ xin nhắn thêm 1 điều quan trọng nhưng hầu hết các quý ông đều bỏ lơ . Sau khi QHTD hay TD xong , người đàn ông cần được nằm nghỉ 1 lát , rồi muốn rửa muốn tắm gì tùy , nhưng sau khi QHTD và TD xong đi tắm , đi rửa liền thì có thể dẫn đến tử vong đấy . Mong các quý ông cẩn thận .

Hic,cái vấn đề QD thì bình thg` mình để nó lộn ra mà chứ có để che phủ đâu
    nghe nói nếu bình thg` cứ để lộn như thế thì dễ gây viêm nhiễm,nhưng cũng có ng` nói bình thường để che phủ cũng sẽ gây viêm nhiễm,chả biết bình thường nên để ở trạng thái nào nữa
    Thế còn câu về tinh tịch,về lỗ chân lông ở da bìu,về da ở quy đầu nữa

có phải tinh dịch của 1 ng` lúc thì hơi đặc lúc thì có vẻ hơi loãng tùy theo chế độ ăn đúng ko
    sau khi phóng ra vài phút sẽ lỏng,vậy lỏng là lỏng kiểu như nước lọc hay lỏng mà vẫn hơi nhầy nhầy.Của mình để khoảng 3 phút thì thấy nó có vẻ hơi hơi trong ra tí xíu nhưng vẫn nhầy nhầy
    Mà mình thấy nếu để lâu thì tinh dịch sẽ phải khô như kiểu hồ chứ,có thể bóc từng lớp ra đc,hồi trc bị mộng tinh,sáng dậy thấy nó đóng kết khô lại trong quần mà
    Cuối cùng là vấn đề mình bị hẹp QD đến năm 21t
    và sau gần 1 năm ko có biểu hiện gì ở DV cho đến lúc có nốt đỏ này là mình 22t-vậy còn có nguy cơ bị ung thư DV nữ ko vì mình nghe nói ung thư DV dấu hiệu đầu tiên là thấy mấy nốt đỏ này mà
    Lần sửa cuối bởi embeau, ngày 02-08-2009 lúc 07:57 PM.

TinY Guest

Với tình trạng của bạn mình nghĩ nên tới bv khám tổng quát thì hay hơn đó,khi đó bạn sẽ ko còn lo lắng nữa