Trường hợp của em gọi là thắt nghẹt bao quy đầu (paraphimosis). Hiện tượng này hay gặp ở những người có bao quy đầu hẹp nhẹ. Vì bao quy đầu chỉ hẹp nhẹ nên vẫn có thể tụt bao quy đầu ra khỏi quy đầu nhưng lại không tự tụt trở lại vị trí bình thường được (thường gặp lúc dương vật cương), tạo ra một vòng thắt ở bao quy đầu và khấc quy đầu gây ứ dịch phù nề bao quy đầu.
Bình thường khi lộn bao QD thì nó cũng ó vòng rồi mà,ai cũng có sao lại gay phù nề
có phải ý của ng` viết tức là khi lộn QD thì do hẹp quá ko thể lộn lai lúc ban đầu để che phủ QD đc ,do đó khi cương sẽ bị căng và đau do vòng quá hẹp đúng ko?
Vậy như bao QD của mình:
Khi cương thì nó sẽ tư động lộn ra,lấy tay để kéo che lại QD cũng ko đc,khi hết cương nó cũng vẫn lộn như vậy,nhưng lại lấy tay kéo xuống che QD dễ dàng đc
còn khi xỉu thì để lộn hay che đều đc
Vậy có phải mình giống như thắt nghẹt ko vì khi cương mình cũng đâu có tụt lại đc đâu,mà phải đợi đến lúc xỉu mới tụt lại để che QD đc
có ng` nói mình bị bao QD dài,nhưng nếu bị bao QD dài thì sao khi cương bao QD của mình lại tự lộn mà ko cần dùng tay
Mình cũng chả biết là mình thuộc loại nào nữa,trc đây do đến 21t,ko thấy QD lộn nên mình tự lấy tay lộn ra