Kết quả 1 đến 10 của 10
    lance Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post lượng tinh dịch ngày càng ít

Mình năm nay 25 tuổi, trước đây khoảng 1-2 năm mình thường xuyên thủ dâm. Một thời gian mình thấy luôn đau lưng , vùng thắt lưng , đi tiểu thấy nóng rát nếu vừa xuất tinh xong,người mệt mỏi.Và càng ngày lượng tinh dịch càng ít.
    Vì lẽ đó mà vài tháng gần đây mình đã ít thủ dâm , ít xuất tinh hơn, một tuần chỉ khoảng 3 lần.Chăm tập thể dục hơn, chạy bộ 10 phút hàng ngày.Tuy nhiên lượng tinh dịch không như trước.Lần đầu sau khi xuất tinh thì lượng tinh dịch còn khá nhiều , nhưng lần thứ 2 thì chỉ là vài giọt , lần 2 cách lần đầu khoảng 1-2 h.Nếu quan hệ trong 2 ngày liên tiếp, 1 lần mỗi ngày , thì lượng tinh dịch rất ít.Thể trọng mình ko gầy, 1m65 nặng 56 kg, ko sụt giảm kg nào.
    Không rõ là mình đang gặp vấn đề gì, rất mong bacsi.com cho mình lời khuyên.
    Xin cám ơn.

pk_phuhauduong's Avatar
    pk_phuhauduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Arrow

Bạn nên dừng ngay việc TD lại đi. Đã có rất nhiều topic bàn về vấn đề này rồi, Bạn chịu khó tìm đọc nhé!!!
    [COLOR="Blue"][URL="http://dongynet.com/f/showthread.php?t=94"]"SỐNG TRÊN ĐỜI SỐNG CẦN CÓ MỘT TẤM LÒNG"[/URL][/COLOR]

Trích dẫn Gửi bởi pk_phuhauduong Xem bài viết
    Bạn nên dừng ngay việc TD lại đi. Đã có rất nhiều topic bàn về vấn đề này rồi, Bạn chịu khó tìm đọc nhé!!!
    Vâng, cám ơn bs đã quan tâm, mình cũng đã nhận thấy tác hại của nó và đã cố gắng hạn chế và chơi thể thao nhiều hơn.Từ đó đến nay cũng được 3 tháng rồi nhưng tình hình ko khả quan lắm.
    Đúng là chuyện này nhiều nơi có nói, nhưng thật sự mình cũng chưa biết khắc phục hậu quả thế nào. Một số diễn đàn có nói là sống lành mạnh hơn , tập thể thao nhiều, ăn uống đầy đủ, mình cũng đã làm theo trong 3 tháng qua nhưng chưa thấy tín hiệu phục hồi tốt .Mong bs cho biết có những loại thuốc nào giúp phục hồi tốt ko a?

Xin cám ơn!

bs haiphong's Avatar
    bs haiphong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bình thường thể tích tinh dịch chỉ khoảng >2 ml, tinh dịch là phần dịch do túi tinh, tiền liệt tuyến ... một số tuyến sinh dục phụ tiết ra. nếu bạn xuất tinh 2 lần liên tiếp thì thể tích xuất tinh của bạn lần sau ít là đương nhiên. bạn thử để khoang 3 ngày sau đó xuất tinh ra 1 lọ có vạch để đo thể tích xuất tinh sem có được 2 ml không nhé, còn thủ dâm gạp ở tới 90% đàn ông, tuy nhiên không lên lam dụng nó.

bibenh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cái này theo mình thì ko nên dùng thuốc làm gì

bạn phải cố gắng tập thể dục thật nhiều (10'/ ngày là quá ít)

ăn uống rau quả và uống nuớc thật nhiều là ok

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

thủ là bạn tự bạn thủ, người còn không ngăn được bạn nữa huống gì thuốc, trước hết hãy mạnh tay xoá hết tất cả film ảnh đồi truỵ trong máy tính và điện thoại (nếu có) xoá luôn cả tất cả cookies và history, dặn lòng không được vào những trang web hay đụng đến những thứ đó nữa.

Nếu mà lỡ có đụng đến thì hãy tự chửi mình là đồ suy đồi đạo đức và bỏ nó xuống kịp thời.

Sử dụng quỹ thời gian hợp lý.

Ngoài ra thì kết hợp dinh dưỡng và thể thao như bạn nói ấy. Mở rộng quan hệ xã hội, giao tiếp với nhiều người, làm việc nhà, tìm việc làm, để cho tối về bạn mệt lả người chỉ muốn đi ngủ, sẽ hạn chế được rất nhiều những khoảng thời gian ngồi 1 mình không biết làm gì là sẽ lại tìm đến thủ.

Chúc bạn thành công

rocker216 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi lance Xem bài viết
    Vì lẽ đó mà vài tháng gần đây mình đã ít thủ dâm , ít xuất tinh hơn, một tuần chỉ khoảng 3 lần.
    hạn chế kiểu đó thì còn hơn người ta chưa hạn chế nữa đó bạn ah!!bỏ hẳn đi là tốt,nhưng lượng tinh nhiều cũng đâu quá quan trọng đâu,mình nghĩ là chất lượng hơn số lượng chứ,ít nhưng con nào cũng khỏe thì vẫn làm bố vô tư,hihi

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

giảm rồi mà 3 lần/tuần, chưa giảm chắc 24/7 luôn quá...

Bạn lance thử làm như handsomeboy nói, rồi 1 thời gian nữa xem kết quả sao nhé.

Cám ơn các bạn đã quan tâm, thật sự mình nghĩ quan hệ 3 lần một tuần ko có gì là quá nhiều. Vì mình có bạn gái gần 1 năm nay rồi và cuối năm sẽ tổ chức cưới, vì thế nhu cầu 3 lần 1 tuần khó tránh được.
    Lần nữa cám ơn các bạn đã chia sẻ, cái mình cần là hướng dẫn ăn uống và uống thuốc nào để tăng cường cơ thể , chứ ko phải là trị dứt bệnh thủ dâm nhiều, vì cơ bản mình nghĩ đã ko còn thủ dâm nữa.Mình muốn phục hồi thể trạng một cách tốt nhất
    Mình định tập thêm cách điều hòa khí, hay người ta gọi là luyện khí công , còn tập thể dục cường độ nhiều thì e rằng mình ko thể , do đặc thù công việc làm về công nghệ thông tin và không gian sống.Vì thế luyện khí công sẽ là lựa chọn hoàn hảo.Không biết trong diễn đàn có ai từng nghiên cứu về khí công có thể chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm bản thân.
    Cám ơn mọi người!

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

lúc đầu bảo là thủ dâm tuần 3 lần, giờ lại bảo là quan hệ tuần 3 lần, khác nhau xa nhé bạn, mình không bắt bẻ sai đâu bạn đọc lại mình viết gì đi.

Quan hệ tuần 3 lần thì tốt thôi không vấn đề, vợ chồng mới cưới còn nhiều hơn ấy chứ.

Khí công phải hỏi các bác cao tuổi, forum nì hình như toàn các nam thanh nữ tú ko à , mà thường phải thiền vào sáng sớm, và ngồi 1 chỗ lâu, bạn làm cntt bình thường ngồi chưa đủ hả...

Tuổi trẻ ơi, vận động 1 tí đê, đừng mong ngồi 1 chỗ mà có sức khoẻ.

Tag của Chủ đề này