Kết quả 1 đến 7 của 7
    babyonemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Lần đầu quan hệ..Bác sĩ cho em hỏi

Thưa bác sĩ, mấy hôm trước em có quan hệ với bạn gái em nhưng ko đeo bao, em xuất tinh ra ngoài, ko phải xuất tinh vào trong âm hộ. Bác sĩ cho em hỏi nguy cơ bạn gái em có thai có cao ko ạ?
    Có 1 vấn đề nữa là em thấy rất nhiều chủ đề mọi người post liên quan đến vấn đề cắt bao quy đầu. Bác sĩ cho em hỏi bao quy đầu là phần nào của dương vật ạ? Khi nào thì phải cắt bao quy đầu ạ?
    Em cảm ơn bác sĩ

kelly.joonsu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định kaka

haha... bạn ơi khi bạn đã xuất tinh ra ngoài thì làm gì có tinh trùng cho trứng vì vậy thì làm sao mà có thai được hahahaha

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

khi xuất tinh ngoài, tinh trùng ko thể vào âm đạo nên việc có thai ko thể xảy ra, tuy nhiên cũng pải tính tới trường hợp, nhỡ bạn đã xuất tinh vào đó mà bạn ko biết hoặc ít quá bạn ko nhận thấy. Trường hợp của bạn, tỉ lệ có thai dưới 30% nha bạn, lần sau hãy dùng BCS.

Bao quy đầu là lớp da bên ngoài "cậu nhỏ" bao phủ toàn bộ đầu dương vật và miệng niệu đạo.

Đối với các bạn nam, đặc biệt là trước 7 tuổi, bao quy đầu tương đối dài, bao phủ toàn bộ đầu dương vật và lỗ niệu đạo. Sau này khi lớn dần lên, thể tích dương vật cũng to lên, dài hơn, bao quy đầu sẽ co lại dần, "nhường chỗ" cho đầu dương vật là miệng niệu đạo "lộ diện".

Khi nào nên cắt bao quy đầu?

Hẹp bao quy đầu: Là hiện tượng da quy đầu dương vật không kéo xuống được ngay cả khi cương cứng. Phần lớn, XY sinh ra đều bị hẹp, khi lớn lên quy đầu sẽ tự tuột ra. Trường hợp da quy đầu không tự tuột sẽ cần phẫu thuật cắt một phần hoặc toàn bộ.

Bao quy đầu quá dài: Là hiện tượng bao quy đầu phủ quy đầu, có thể dùng tay đẩy tụt xuống được. Nhưng vì bao quy đầu luôn phủ quy đầu nên các chất dơ bẩn sẽ đọng lại, cần phải vệ sinh thường xuyên để tránh viêm nhiễm "cậu nhỏ".

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ChiLe nói đúng đó bạn , khôn gpha3i chỉ khi xuất tinh thì mới có tinh trùng đâu. Nhiều khi trong lúc quan hệ, dịch tiết ra ở đầu dương vật đã có chứa tinh trùng rồi. Do đó việc bạn cho xuất tinh ngoài khì khả năng có thai vẫn có.

Lần sau nhớ cẩn thận nha. Việc dùng BCS không những giúp ngừa thai còn giúp phòng ngừa các bệnh lây lan qua đường tình dục nữa.

THân.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Vẫn có khả năng có thai nha bạn, bạn phải chú ý xem chu kì kinh tiếp theo bạn gái bạn có kinh không, nếu trễ thì nên thử que.

Bao qui đầu là phần bao lấy qui đầu trên cùng, bạn search trên google sẽ có nhiều hình cho bạn xem. Bạn lớn rồi, quan hệ binh thường thì không cần thiết phải cắt bao qui đầu.

babyonemoretime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cảm ơn bác sĩ )

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Hy vọng là bạn gái bạn không có thai, nhớ dùng BCS cho những lần quan hệ sau .