Kết quả 1 đến 3 của 3
    quoctoanhht Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Làm thế nào để não hoạt động hiệu quả hơn

Chào bác sĩ!
    Em đang học năm 4, chuyên ngành cntt. Dạo này việc học của em bị sa sút nghiêm trọng kể từ khi lên đại học. Không phải em làm biếng. Em cảm thấy khả năng tiếp thu bài và độ nhạy của mình luôn thua các bạn trong lớp. Nhiều khi em cảm thấy nản lắm. Những mục tiêu phấn đấu giờ tan thành bong bóng. Mỗi khi ngồi đọc sách hay đọc tài liệu trên máy vi tính là bùn ngủ mặc dù em ngủ sớm trước 11h đêm và thức dậy lúc 6h sáng. Bác sĩ có cách nào giúp bộ não em học hiệu quả hơn không? Một vấn đề khác nữa là, càng ngày em phát hiện khả năng diễn đạt của mình hay trình bày một vấn đề gì đó luôn bị vấp, và ngược. vd như tinh thần học tập, thì lại diễn đạt bị ngược học tập tinh thần. Có phải vì thói quen dịch ngược tiếng việt sang tiếng anh đã tạo ra lỗi này không bác sĩ? Vả lại tử hồi cấp 3 đến bây giờ em rất ít giao tiếp với bạn bè. Đây có phải là lý do khiến khả năng diễn đạt của em bị trục trặc không ? Rất mong bác sĩ giải đáp dùm em .

tinhnhinu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn này giống tôi. hồi trước tôi rất lanh lẹ và hiểu khi đọc xong. thức đêm dậy sớm học nhiều quá giờ đầu chậm lắm. mình đã 1 năm nay k học kiểu đó rồi mà vẫn k lại đc. nơ ron thần kinh chết đi thì k sống lại đc nên nó mất dần bạn à.
    mình phân time rất điều độ như ăn - ngủ - học - đi chơi. tập thể hình... vậy mà k hồi phục đc.

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

luyện phản xạ đầu óc thì mới khá hơn chứ 1 lối sống lành mạnh thì mình nghĩ chỉ gia tăng sức khỏe thui. Bạn thử đi bưng cafe ở Highlands Coffee xem sao , đầu óc chậm chạp làm không nổi đâu, phải luôn luôn lanh lẹ, riết rồi quen.