Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 21
    thanhnhan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Lại hỏi nửa ru`i na`?

minh bi bao quy dau dai va lieu sau nay khi wan he co kho khan j ko?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

bạn à, mình thấy bạn lo lắng thái quá rồi đó, bạn đã lập khá nhiều topic chỉ để hỏi về chuyện này, mình có nói là bạn đừng lo lắng gì cả trường hợp của bạn không sao cả. Bao quy đầu của bạn có thể tụt xuống bằng tay thì không sao cả, bạn nên tụt nó xuống và giữ như thế luôn cho quen dần và vệ sinh hàng ngày Cho đến khi sau này bạn quan hệ luôn nhé và không có khó khăn gì cả

Mặc định Thanh Nhân

bạn thông cảm cho mình nha.vì mình lo lắng wá nên hỏi về vấn đề này hơi nhìu.but bao qđ của mình khi tuột ra thi ko đau but khi để lun thi nó cạ vào quần thì đau lắm nên mình ko thể nào để ở trạng thái tuột đc bạn ah?

1 thời gian sau sẽ quen cố lên bạn nhé, sẽ không đau hoài đâu, có khi sau này bạn còn cảm thấy khó chịu khi không tụt xuống nữa vì để bao qđ phủ qđ sẽ xuất hiện những chất màu trắng bám ở đầu khấc.

Mặc định Nhân

lúc trước thì có chất màu trắng but jờ hết rùi.mình cũng rửa thừ bao qđ vài lần rùi

uhm rửa rồi tất nhiên hết nhưng nếu cứ để "áo qua khỏi đầu" thế kia cúng sẽ có lại, và bạn lưu ý người có bao qđ che phủ qđ hoài tỉ lệ mặc bệnh của "cậu nhỏ" cao hơn người thường đấy.

TinY Guest

Nếu bạn quá lo lắng như vậy thì hãy tới bs để kiểm tra xem bạn có cần thiết cắt bao quy đầu ko nhé!

Mặc định Nhân

hôm wa mình gọi đt xuống bv tỉnh định hỏi về việc cắt bao qđ but mòa gặp người nữ trả lời đt và mình ngại wá nên chưa hỏi nữa nà.và liệu mình ko cắt nó đi thì "cậu nhỏ"của mình có bị bệnh gì wan trọng ko?

ngại = chấp nhận những gì đang có, bạn tụt xuống được thì không có gì quan trọng cả chỉ hơi mất công 1 tí.

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi thanhnhan Xem bài viết
    hôm wa mình gọi đt xuống bv tỉnh định hỏi về việc cắt bao qđ but mòa gặp người nữ trả lời đt và mình ngại wá nên chưa hỏi nữa nà.và liệu mình ko cắt nó đi thì "cậu nhỏ"của mình có bị bệnh gì wan trọng ko?
    Trực tiếp đến bv để đc các bs kiểm tra là hành động cần thiết nhất!

videsign Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng bị như bạn nè! Mình dùng tay thì tuột xuống được. Quả thật, để như vậy thì khi cạ quần thật khó chịu, nhưng mình sẽ cố gắng thôi. Nhờ đọc topic này mà mình đã thực hiện kịp thời, nếu không cứ để bao quỳ phủ như vậy thì về sau sẽ dễ mắc bệnh.
    Cảm ơn tất cả mọi người, ko biết sao mình nhìu bệnh thế, còn bệnh mồ hôi tay chân chưa trị nữa.

Hì hì mồ hôi tây chân mình cũng bị nè, không hại gì nhưng đôi khi rất bất tiện trong cuộc sống.

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi videsign Xem bài viết
    Mình cũng bị như bạn nè! Mình dùng tay thì tuột xuống được. Quả thật, để như vậy thì khi cạ quần thật khó chịu, nhưng mình sẽ cố gắng thôi. Nhờ đọc topic này mà mình đã thực hiện kịp thời, nếu không cứ để bao quỳ phủ như vậy thì về sau sẽ dễ mắc bệnh.
    Cảm ơn tất cả mọi người, ko biết sao mình nhìu bệnh thế, còn bệnh mồ hôi tay chân chưa trị nữa.
    Ra mồ hôi tay tuy không phải là một loại bệnh, nhưng rõ ràng là không dễ chịu chút nào nếu thường xuyên phải chịu đựng cảm giác ẩm ướt ở tay. Hãy tuân thủ theo những tiêu chí sau để có thể mau chóng cải thiện tình hình.

- Nên tránh những loại thực phẩm sau: Để hạn chế bị ra mồ hôi tay, bạn nên hạn chế ăn những loại thực phẩm có chứa nhiều thành phần hóa học lot. Điều này đồng nghĩa với việc, bạn nên tránh ăn những loại rau như bông cải xanh (súp lơ), măng tây, hành trắng. Có thể ăn thịt nhưng ngoại trừ thịt bò, gan và gà tây.

- Mẹo nhỏ: Dùng bông gòn thấm cồn để lau sạch tay, điều này có thể giúp thu nhỏ lỗ chân lông, hạn chế việc tiết mồ hôi. Ngoài ra, cũng có thể dử dụng dung dịch nhôm cholorhydrate để thay cho cồn.

Cũng nên nhớ rằng, không nên sử chất khử mùi hay phấn thơm để khắc phục tình hình.

Ngoài ra, các bác sĩ da liễu cũng khuyên nên đun sôi 1 lít nước với 5 túi trà. Sau đó để nguội và ngâm tay vào trong vòng 30 phút. Chất tanin trong trà có tác dụng làm se bề mặt da tay và được xem như là chất chống mồ hôi hữu hiệu.

Bên cạnh đó, bạn cũng có thể sử dụng túi trà để nắm trong tay khoảng từ 10 đến 15 phút, cách làm này cũng rất công hiệu.

Trong trường hợp các tuyến mồ hôi ở chân hoặc tay nếu tiết ra nhiều quá, bạn có thể tham khảo các phương pháp điều trị bằng phẫu thuật. Để hiểu thêm về phương pháp này bạn có thể trao đổi thêm với các bác sĩ chuyên khoa.(dantri)

videsign Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Rất cảm ơn về những lời góp ý của Bác Sĩ, nói về bệnh mồ hôi tay chân của em thì dài dòng lắm:
    Em bị ra mồ hôi từ hồi còn học lớp 11, và em quả quyết rằng nó ko bình thường, vì ra rất nhiều, nhất là ở vùng 2 bên cánh tay, với lại em thường hay có cảm giác ko tự tin, nhất là những lúc phải chờ đợi, hồi hộp. Và cho đến nay em đã 24 tuổi, thì đã bớt đi rất nhiều, hồi xưa thì ở vùng 2 bên cánh tay chảy ướt luôn khi mỗi lần em hồi hộp điều gì đó, hay tự nhiên ko làm gì nó cũng chảy, bất kể thời tiết lạnh hay nóng....Hồi xưa thì em nhát lắm nên ngại đến BV khám, lúc trước thì định đi khám rồi nhưng chưa kịp xử lý nó thì lại bị bệnh về tinh hoàn như topic "Bac Si Tu Van Dum Em!".
    Có thể nói em đã sống chung với căn bệnh này từ trước đến giờ, hồi xưa thì mặc áo sơ mi luôn là nổi ám ảnh, nhưng mấy năm nay thì đã mặc dc rồi. Em đã đọc rất nhiều về bệnh này, và cũng có nhiều người bị. Có 1 ông Bác Sĩ trên mạng nói như vầy "Cái này ko phải là bệnh nên ko quy về cách chữa trị nào cả". Trong nhiều cách trị thì có 1 cách cuối cùng là "Phẩu thuật 2 bên hạch giao cảm", tuy nhiên em còn băn khoăn vì nghe nói sau khi phẩu thuật có thể gây mồ hôi ở những vùng khác như đầu, chân...
    Hiện nay em chưa trị bệnh ra mồ hôi này, nhưng em thấy dạo này 2 chân, mông bắt đầu thấy ra mồ hôi hơi nhìu, còn vùng dưới 2 cánh tay và bàn tay cũng ra nhưng ko nhiều...
    Nói chung là sẽ trị dứt hết, hê hê...

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi videsign Xem bài viết
    Rất cảm ơn về những lời góp ý của Bác Sĩ, nói về bệnh mồ hôi tay chân của em thì dài dòng lắm:
    Em bị ra mồ hôi từ hồi còn học lớp 11, và em quả quyết rằng nó ko bình thường, vì ra rất nhiều, nhất là ở vùng 2 bên cánh tay, với lại em thường hay có cảm giác ko tự tin, nhất là những lúc phải chờ đợi, hồi hộp. Và cho đến nay em đã 24 tuổi, thì đã bớt đi rất nhiều, hồi xưa thì ở vùng 2 bên cánh tay chảy ướt luôn khi mỗi lần em hồi hộp điều gì đó, hay tự nhiên ko làm gì nó cũng chảy, bất kể thời tiết lạnh hay nóng....Hồi xưa thì em nhát lắm nên ngại đến BV khám, lúc trước thì định đi khám rồi nhưng chưa kịp xử lý nó thì lại bị bệnh về tinh hoàn như topic "Bac Si Tu Van Dum Em!".
    Có thể nói em đã sống chung với căn bệnh này từ trước đến giờ, hồi xưa thì mặc áo sơ mi luôn là nổi ám ảnh, nhưng mấy năm nay thì đã mặc dc rồi. Em đã đọc rất nhiều về bệnh này, và cũng có nhiều người bị. Có 1 ông Bác Sĩ trên mạng nói như vầy "Cái này ko phải là bệnh nên ko quy về cách chữa trị nào cả". Trong nhiều cách trị thì có 1 cách cuối cùng là "Phẩu thuật 2 bên hạch giao cảm", tuy nhiên em còn băn khoăn vì nghe nói sau khi phẩu thuật có thể gây mồ hôi ở những vùng khác như đầu, chân...
    Hiện nay em chưa trị bệnh ra mồ hôi này, nhưng em thấy dạo này 2 chân, mông bắt đầu thấy ra mồ hôi hơi nhìu, còn vùng dưới 2 cánh tay và bàn tay cũng ra nhưng ko nhiều...
    Nói chung là sẽ trị dứt hết, hê hê...

Để khắc phục hôi nách, có thể uống thuốc chlorophyl, mỗi lần 1-2 viên (50 mg/viên) ngày 3 lần, cách nhau 8 giờ. Mỗi đợt dùng thuốc 30 ngày, nghỉ một tuần, nếu vẫn còn mùi hôi thì dùng tiếp đợt nữa. Thuốc không độc, không có tác dụng phụ.

Có thể dùng thuốc đặc trị hôi nách như Dr Paul, Deodorant dạng phun hơi, sáp hay bi lăn. Công thức của chúng gồm chất diệt vi khuẩn, chất làm giảm tiết mồ hôi nách (muối nhôm, axit tanic) và các chất bắt giữ mùi hôi. Các chất này tác dụng với các chất có mùi hôi ở nách, tạo thành một hợp chất không có mùi hôi... Phun xịt, hoặc lăn vào nách mỗi ngày 2 lần, khi bớt thì dùng duy trì 1 lần/ngày.

Cũng có thể áp dụng kinh nghiệm dân gian: Sau khi tắm rửa sạch sẽ, dùng phèn chua phi lên tán thành bột, mỗi tuần xát 3-4 lần vào nách, mồ hôi ở nách ra gặp phèn chua mùi hôi bị khử đi. Hoặc tắm xong, lấy cục phèn chua to (bằng quả quýt) xát vào nách, bảo đảm trong 2-3 ngày mùi hôi nách không tỏa ra. Sắp vào nhà ai, nếu mồ hôi đang đầm đìa, hãy lấy ngay cục phèn chua xát vào nách sẽ hết mùi hôi.

BS Vũ Hướng Văn, Sức Khỏe & Đời Sống

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối