Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 30
    tinhnhinu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định --- hỏi về bệnh trĩ ---

tình hình là mình rất khổ !
    ngày mình cố gắng ăn theo đơn của anh đông y là ăn nhiều rau và nói chung ăn rất nhiều,
    gần đây có đỡ chút là em theo dõi 1 tuần liền em đi đại tiện k ra máu.
    nhưng đi vẫn... khó lắm.
    em làm việc hành chính, vậy phải đi đại tiện hàng ngày vào buổi sáng là tốt nhất phải không?
    nhưng mà ngày xưa thì sáng nào em cũng đi rất đều đặn, k hiểu sao 2 năm gần đây đi hơi khó.
    ăn rất nhiều. nhưng... đến sáng chả buồn gì. mà k đi ban sáng thì đến trưa nó hơi khó chịu. mà để tới trưa thì khi ngồi nó bón cục lại đi còn chết hơn !!!
    huuu
    các anh cho em lời khuyên !!!
    em hỏi thêm: hiện giờ em mới chớm bị, vậy có loại thuốc nào bôi ngoài để chữa k ạ?

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Đó là do bạn chưa quen với việc "đi" vào buổi sáng sớm . Thói quen nào cũng tập được cả . Dành ra mấy ngày nghỉ cuối tuần , dậy sớm , ăn nhiều , ăn thêm canh , rau , uống thêm sữa . ( muốn thì dùng luôn sữa chua ) thì bạn sẽ thấy . Còn không thì ăn 2 -3 tô bún riêu nhiều mắm tôm , sau đó uống vài ly nước đá thì bạn không "đi" thì tôi bó tay .

Công việc văn phòng là nguyên nhân gây nên nó . Cách 1 -2 tiếng thì bạn đứng lên đi tới đi lui cho máu lưu thông và cho không bị bón . Nên uống nhiều nước mỗi ngày nhé .

P/S : bạn đã khá hơn thì tôi cũng mừng , nhưng làm không tới nơi tới chốn thì nó sẽ tái phát đấy .

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

có đúng là bạn "đi" không đều từ khi bạn...đi làm đều ? (2 năm)

Ngồi nhiều thì bón thôi, nhưng làm việc mà bỏ bàn đi lòng vòng cũng hơi khó xử cho bạn nhỉ, nếu sáng 8h bắt đầu công việc thì trước đó bạn hãy thử ăn 1 buổi sáng thật no xem sao, uống nhiều nước lạnh vào. Tập đi bộ nhiều nhất có thể, bất cứ thời gian nào trong ngày, đi bộ đi làm nếu có thể (đi bộ ra tuyến xe bus, đi bộ từ trạm bus ra chỗ làm), là 1 cách tập luyện mỗi ngày tốt, đỡ tốn tiền xe.

thứ 1: từ nhỏ em đã có thói quen đi đại tiện vào buổi sáng rồi mà.
    nhưng vấn đề là gần đây vào buổi sáng em lại k cảm thấy buồn đi nữa. nếu k buồn mà đi thì cố rặn thì càng bị thêm, mà nếu sáng em k đi thì tầm trưa sẽ buồn. nhưng em ngồi từ sáng đến lúc nó buồn thì nó càng làm tăng độ bón rồi huuuuuuuu.
    thứ 2: thói quen đi đại tiện vào sáng tốt hay vào chiều hay đêm ạ?

Tùy vào thời gian của bạn thôi . Không có cái nào tốt hơn hay xấu hơn cả . Nhưng 1 ngày không đi thì sẽ xấu đi .

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Sáng thì tốt, nhưng không phải ai cũng có thói quen đó bạn ơi. Mỗi người quen 1 giờ nhất định, có người thì 2-3 ngày 1 lần....

Bạn ăn trái cây ấy, vài lát salad không hỗ trợ tiêu hóa nhiều lắm đâu. Trái bưởi, đu đủ, chuối, thanh long.

cuncon91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn nhinu ơi, bạn có nghe nói có một loại kem xức vào là hết trĩ ngay chưa. Hãy đến bệnh viện khám và hỏi về thuốc này đi nhé. Sau đó về phổ biến cho anh em nhé.

em thấy 2 ngày nay hậu môn cứ ran rát. chả hiểu vì sao. em lam theo anh đông y chỉ bảo là sáng và tối em dùng xà phỏng vệ sinh rất sạch.

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

rát là có xay xước, bạn vừa đi ngoài rất bón ? chùi rửa hậu môn thấy máu ? hoặc trĩ đã lồi ra.

@cuncon91: thuốc trị trĩ thường là thuốc đặt, có thể có thuốc bôi mới nhưng chắc chắn là tùy tình trạng trĩ nữa bạn ơi chứ nặng là phải mổ.

@tinhnhinu : tôi không bảo bạn dùng xà phòng , tôi nói là xà bông . Mà thôi bạn làm ơn tới BV khám giùm đi . Bạn cứ ở nhà tự chữa ( không biết đúng được bao nhiêu % lời tôi nói ) thì có khi không hết mà tè le ra thì ...

thisisme Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

haha bác sĩ bó tay tinhnhinu rồi kìa, thôi bạn cứ đi khám cho chắc, chứ giờ bạn cứ ngồi đó và lo lắng, tư vấn kiểu gì cho hết, thực hiện phương pháp nào cũng phải chờ kết quả của thời gian dài chứ.

theo mình tìm hiểu thì chắc nó ở độ 2 thôi.
    10 ngày nay mình ăn rất nhiều, mà k bị ra máu nữa, mình ngồi 1 tiếng mình lại đi lại lòng vòng, cứ 1 tiếng lại đứng dậy đi dạo, tập gập cơ bụng nửa. nhưng đi nó vẫn rắn lắm k hiểu sao?
    2: mình nghe nói có loại thuốc là preparation H bôi chữa trĩ, mình giờ nên mua về chữa không ạ?
    cho mình thỏi thêm 3: giờ mình tập co cơ ở hậu môn có được không? tập co cơ đó lên ấy?
    cảm ơn mọi người.

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Preparation H giúp co chỗ sưng các mô trĩ do viêm, làm dịu tạm thời đau & ngứa ở các mô đúng rồi nhưng xem chừng có những phản ứng nhạy cảm là ngưng dùng ngay đấy.

Mua thuốc tự điều trị thì có phần hơi phiêu nếu không được bác sĩ chỉ định. Trị bệnh phải trị từ gốc bạn à, co co vài phát thì đỡ được bao nhiu đâu, sau này bón quá nó cũng ra máu và lòi trĩ trở lại. Hãy uống nhiều nước và ăn nhiều trái cây mỗi ngày, đỡ được phần nào hay phần đó, ít nhất là không ra máu nữa đấy.

cuncon91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bệnh này bây giờ dễ chữa lắm, đến bv y học cổ truyền, người ra đốt điện là hết tè le ngay.

hôm nay mình đi vào viện 198 và các hiệu thuốc gần đó đều k bán preparation H bạn à.
    mình có thể mua preparation h ở đâu đc???
    mình hỏi họ họ cho loại proctolog loại nhét viên. so với preparation h thì k biết loại nào tốt hơn???
    mình mua thêm thuốc sitar về uống kèm.
    các anh chị nào thạo cho em ý kiến với???
    cảm ơn ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối