Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 16 đến 30 của 30
    QuachQue Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bệnh trĩ chỉ có thể hạn chế đừng cho nó nặng quá bằng cách ăn uống, nếu nặng thì điều trị bằng phẩu thuật. Bạn có vẻ đang tâm huyết với việc tự điều trị bằng thuốc....Mình chỉ khuyên bạn là đừng hy vọng quá kẻo thất vọng nhiều sau 1 thời gian tốn tiền.

tinhnhinu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

hậu môn giờ nó tòi ra 1 cục như hạt ngô. hôm nay đến bệnh viện 198 khám. bác sĩ kết luận trĩ tổng hợp, hỏi bác sĩ bảo k cần phải mổ. uống thuốc nó tự co lại. sau đó bác sĩ kê cho đơn thuốc tạm thời như sau:
    ginkonford ngày 2 viên.
    proctolog nhét.
    lectacin ngày 4 viên.
    bioacimine ngày 4 viên.
    bisacodyl uống tối 1 viên.
    thyamine ngày 2 viên.
    kiêng rượu bia ớt tỏi.
    không ngồi lâu,
    bác sĩ bảo uống hết thuốc này khoảng 1 tuần sau đến khám lại.
    không biết ý định của ông bác sĩ là gì??? thấy mấy người bảo uống k tác dụng mà phải mổ, nhưng mình đến gặp vị bác sĩ ở viện 198 này bác lại bảo uống nó tự co lên???
    ôi ôi đau đầu lắm..,,
    mà giờ cái bàn tọa nó cũng đau lắm, k ngồi đc hic hic hic !!!! chết mất !!!!!!

AloTra Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mới bằng hạt ngô thôi mà bạn, tình trạng như vậy là quá nhẹ có thể kìm hãm bằng thuốc.

Người ta tòi ra cả búi ấy chứ, không thể ngồi được luôn chứ bạn bây giờ còn được ngồi nhưng hạn chế. Cỡ đó thì phải mổ.

3 ngày dùng thuốc rồi, ăn uống điều độ, tập thể thao đều, k bị táo, đi rất loãng. vậy mà nó vẫn vậy chả teo tẹo nào huuuu. mình sợ dùng thuốc nhét nó làm hẹp hậu môn mất !

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ôi thế thì tốt quá còn gì, không còn bón nữa là 1 thành công lớn của người bị trĩ rồi đấy bạn ! Cứ duy trì như thế nhé ! Trị bệnh đừng nôn nóng quá, khóc huhu nữa cơ

Bạn đang dùng thuốc nhét ?

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi tinhnhinu Xem bài viết
    3 ngày dùng thuốc rồi, ăn uống điều độ, tập thể thao đều, k bị táo, đi rất loãng. vậy mà nó vẫn vậy chả teo tẹo nào huuuu. mình sợ dùng thuốc nhét nó làm hẹp hậu môn mất !
    Hậu môn làm sao mà hẹp được ?

nói về táo bón thì nói thật là xưa nay mình có bao h bị bón đâu? sáng nào cũng đi ngoài mà. may ra... 1 tháng bị bón 1 lần là cùng, vậy mà vẫn bị trĩ nhỉ?
    hum nay thì nó teo đc gần 1 nửa rồi bác sĩ ơi, bây h cứ uống thuốc đến bao h nữa ạ?
    mua thuốc sitar thấy ghi là uống khoảng 1-2 tháng thì ngừng và theo dõi....

Táo bón chỉ là 1 nguyên nhân trong số các nguyên nhân gây ra bệnh trĩ thôi à . Công việc văn phòng của bạn là nguyên nhân thứ 2 đấy .

dân văn phòng sao lại hay bị bệnh này nhỉ? tại sao ngồi lâu lại dễ bị trĩ hả Đông Y?

http://forum.bacsi.com/sitemap/t-4809.html <--- bạn nhấp vào đó để hiểu về bệnh của bạn .

ừ thì những thông tin này có nhiều lắm, đọc xong thì minh chỉ biết là những người ngồi lâu hoặc đứng lâu dễ mắc bệnh này. nhưng không hiểu là nguyên nhân vì sao mà ngồi lâu lại bị nhỉ?
    -----
    sau 1 tuần uống thuốc "cục thịt" tạm thời teo đi 1/2 rồi bác sĩ ạ, không biết còn uống thuốc đến bao h nữa đây.

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình cũng không thể giải thích theo kiểu khoa học được nhưng mình nghĩ là tại vì khi ngồi lâu áp lực hướng cục thịt xuống và lòi ra ngoài, đi đứng thường xuyên thì không có.

Thì 1 tuần là 50%, chắc 2 tuần hết 100% chứ gì.

hy hy hy.... vọng thì nó hết.
    nhưng theo mình tìm hiểu ở 1 số web như webtretho.com thì các bà bầu rất hay mắc bệnh này, các bà nói là mắc rồi chữa khỏi rồi sau đó vài tháng hoặc người thì 1 - 2 năm lại bị lại???
    eo ! tuy mình là Male nhưng cũng lo lo nó tái phát. hic !

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

khổ chủ của topic khỏi bệnh là được rùi, đi tốt mỗi ngày là khỏe rùi, khi nào tái phát hay có vấn đề gì post lên nữa nhé bạn .

Topic closed.

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi tinhnhinu Xem bài viết
    hy hy hy.... vọng thì nó hết.
    nhưng theo mình tìm hiểu ở 1 số web như webtretho.com thì các bà bầu rất hay mắc bệnh này, các bà nói là mắc rồi chữa khỏi rồi sau đó vài tháng hoặc người thì 1 - 2 năm lại bị lại???
    eo ! tuy mình là Male nhưng cũng lo lo nó tái phát. hic !
    Khi nào tái phát, tôi sẽ bày cho bài thuốc trị tiệt nọc.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12