Kết quả 1 đến 8 của 8
    Dracular Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi sau cắt bao quy đầu [Hà Nội]

Tình hình là hôm nay vừa tròn 1 tuần sau khi cắt T_T
    Sáng nay vẫn chảy ra ít máu ở đầu cậu nhỏ
    Đầu DV thì bt . 2 bên DV có hiện tượng phù nề .... Ko chảy ra dịch vàng
    Em ngại đến BV vì chờ rất lâu mà phòng khám thì đắt quá nên nhờ mod cho vài lời khuyên dùm
    Đêm cương do sinh lý rất đau 4 lần / tối . Toàn tỉnh dậy chỉnh lại DV cho nó thẳng để 20 30s chờ nó sẹp xuống mới ngủ được tiếp .

CHi phí cắt tại phòng khám Nam Học và tiết niệu Tâm Anh hết :
    100k : tiền khám
    370k : Tiền sét nghiệm
    2 triệu : PHẫu thuật sùi mào gà và cắt bao quy đầu
    700k : tiền thuốc ( chống phù , chống nhiễm khuẩn )
    ~> Tổng cộng hơn 3 tr
    Em uống thuốc đầy đủ mà sao vẫn có hiện tượng phù và vết thương khó lành thế nhỉ . Ban ngày thay băng thì ko thấy chảy máu . Cứ qua đêm là chảy ra 1 ít ( 3 4 giọt nước ) hình như khi cương có bị chảy T_T
    Em ngại đến phòng khám thay băng vì mỗi lần hết tận 50k nên tự thay ở nhà thôi
    Đến khám nó lại chém 150k nữa chắc sạt nghiệp luôn quá . Vào viện thì đông như kiến nên đành về ...
    Em thường vệ sinh = cách sịt nước muối 0,9% ( lọ rửa mắt ) rồi băng gạc vào vết thương . Em mặc quần chip hầu như cả ngày vì vẫn phải đi học . ko mặc ko được đi lại rất khó khăn . Mặc mới vận động bt được a. Mỗi lần cởi quần là đầu zat' kinh khủng đau lên tận óc hình như chưa quen hoặc của em quá mẫn cảm .
    DV em nhỏ nên mặc quần đùi ko thể cố định hướng lên trên được nên toàn chúc xuống dưới .

Em hỏi là làm thế nào cho nó hết chảy máu và phù như vậy thì làm thế nào để hết ( thịt trong hơi lồi ra ) ?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hiện tượng phù sau khi cắt bao quy đầu là rất bình thường thôi bạn ạ, chỉ có những cách để hạn chế phù nhiều thôi chứ để hoàn toàn không phù thì không có, bạn nên thử treo hay dán ngược nó lên, nên mặc quần lót tương đối rộng, đừng chật quá, vệ sinh thì bạn có thể ra mua 1 lọ Povidine về, mỗi lần rữa thì pha 1 chút Povidine vào nước ấm, sau đó ngâm nó vào, hạn chế thay băng nếu băng không bị dơ hay ướt nhé.

Chúc bạn mau khỏe !!
    :47:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

uhm, bạn kienne nói đúng đó, bạn theo dõi tiếp nha.

tinhhauphuong05 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi mới dây em bị cảm cúm( sũ khỏe ko tót ) em bị dau nhói ỏ mông ( rất dau ,rất khó chịu,)cho em hỏi embi bệnh gì và cách chứa trị như thế nào?

Hôm nay ngày 16 rồi thưa bác sĩ . Chỉ tuột khoảng 10% thôi . EM có nên tới bệnh viện để cắt chỉ ko ?
    Vết thương đã hết chảy máu và đang dần phục hồi rồi ạ !
    làm sao biết mình dùng chỉ ko tiêu hay tiêu vậy ạ ! ( ko phải hỏi bác sĩ phẫu thuật )
    Mong bác sĩ trả lời sớm Em cám ơn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hihi, bạn ơi, đọc xong câu hỏi của bạn mình rất thông cảm. Sức khỏe là quan trọng mà, nên bạn cố gắng chịu khó nhé, hãy đợi vết thương lành hẳn đi rồi hãy đi cắt chỉ bạn ạ. Bác sĩ lúc làm phẫu thuật có dặn bạn đến cắt chỉ ko? Nếu dặn thì bạn nên đi cắt.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu là chỉ không tiêu thì đi cắt nha bạn, đã 16 ngày rồi, tôi nghĩ bạn may bằng chỉ không tiêu đó, nếu là chỉ tiêu thì giờ này cũng tan 1 phần rồi.

Vậy chỉ tiêu là nó tự tan ra ạ
    Tại em thấy chỉ tự rụng nên ko biết ! Chắc mai phải đi cắt thôi !
    Cám ơn bác sĩ